Tập Lái
1/4/24
18
5
3
bình thạnh
chào mọi người
Tình hình em đang tính lắp cảm biến áp suất lốp van ngoài Fobo tire cho xe của mình, mình chỉ muốn sử dụng bằng điện thoại hoặc apple watch cho tiện. không muôn đi dây nhợ lung tung. các bác ai đã lắp tư vấn giúp được không ah. em xin cảm ơn.

Tư vấn về Cảm biến áp suất lốp Fobo Tire
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Love
Reactions: Viên Bảo
Tập Lái
4/12/17
15
9
3
45
Mình đã use Fobo từ năm 2018, hàng xài tốt & chất lượng mà giá hơi đắt thôi, cả đt và thiết bị bên ngoài báo chính xác khi lốp có áp suất thấp hơn mức sàn. Nay đã chuyển use Vietmap BT10e vì giá rẻ hơn và muốn trải nghiệm.

Hạng B2
11/11/20
208
408
63
40
Nên gắn cảm biến trong , kèm theo màn hình nhỏ xíu hiện thị thông tin và cảnh báo âm thanh lúc áp suất lốp thay đổi nhiều , ko cần đưa lên màn hình android hay điện thoại làm gì cho phức tạp , mình xài 3 năm nay thấy rất hiệu quả , biết ngay lập tức xe mình cán đinh khi nào luôn .

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
10.004
12.349
113
Nên gắn cảm biến trong , kèm theo màn hình nhỏ xíu hiện thị thông tin và cảnh báo âm thanh lúc áp suất lốp thay đổi nhiều , ko cần đưa lên màn hình android hay điện thoại làm gì cho phức tạp , mình xài 3 năm nay thấy rất hiệu quả , biết ngay lập tức xe mình cán đinh khi nào luôn .
Cái loại cảm biến áp suất lốp mà chỉ có hiển thị bánh xe đỏ là mất hơi hoặc quá hơi, thì tốt hơn hay dở hơn loại có số áp suất và nhiệt độ nhỉ?
Thấy mấy xe Đức toàn làm kiểu đó
Không lẽ tụi quốc xã nó dở hơn nhỉ

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
14/7/22
252
226
43
xe mình có áp suất lốp trong và mình có gắn áp suất lốp ngoài, sau 2 năm sử dụng thì khuyên bác nên gắn áp suất lốp trong, cán đinh hay có vấn đề gì là nó báo liền, bên ngoài nhiều khi chưa thấy gì luôn.

• Love
Reactions: Su B&B