T
TamPhan
Guest
Em không biết post bài này ở đâu vì em sinh hoạt trong Mazda Fan Club (MAFC) nhưng vì đây là xe Mer nên không post vào box Mazda được. Post trong box Mer thì thấy xấu hổ quá vì xe em ghẻ quá. Nhưng post vào box xe cổ thì cũng không hợp lý lắm vì xe này đời 1983 nên không hẳn là cổ,đúng ra chỉ mới là xe cũ thôi nhưng vì cái độc,cái lạ của em nó mà em quyết định post vào mục này để các bác cùng chiêm ngưỡng...hihi...
Xe này hình như là của bác Nguyên trên OS mình,em đã được diện kiến 1 lần khi đi off với bên bác Hải Wit Turning. Khi đó em nó có 1 màu xanh rất đẹp,sau đó em nó được bán ra Hà Nội và được khoác lên mình 1 màu em rất thích,đó là màu đen bóng...hihi...
Nay em nó đã về với chồng mới là em,nhưng tình trạng em nó thì...hic hic...không nổ máy được,nội thất khá cũ kỷ nhưng dàn gầm còn rất cứng và mới!
Em show vài tấm hình em nó trước...bắt đầu từ ngày mai em sẽ xem xét lại và bắt đầu "phục chế" em nó.
Lưu ý là do tính em rất máu kỹ thuật nên mọi thứ em sẽ đích thân làm. Em sẽ tranh thủ chụp hình và up lên cho mọi người cùng tham khảo.

Đằng sau bức màn "nhung"....hihi...
1983 Mercedes 380 SEC AMG

Mờ mờ ảo ảo thân em:

Hé lộ 1 vài góc nhìn:

Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM
Xe đẹp quá bác ơi, bác đang để e nó ở đâu vậy? Cho e chiêm ngưỡng e nó với, sll của e 0982.300.400 Vũ.

T
TamPhan
Guest
Xe em đang để nhờ bên gara Phong Nguyễn. Đc: C30 Thành Thái Q10.
Mấy ngày qua em đã làm tương đối hoàn chỉnh máy và dàn gầm. Máy chưa bung lần nào...hihi...
Đang để sơn bên Phong Nguyễn luôn. Sang tuần em sẽ bắt tay vào phần nội thất và mấy món linh tinh...
Em sẽ up hình sớm để anh em bình loạn..

Hạng C
4/7/10
575
156
43
43
Phan Thiết
Tamphan ơi, anh Lê Anh đây,anh có 1 chiếc cùng đời với Tâm , để không làm gì, Tâm thí nghiệm trước đi, anh đu theo làm chút cho zui... keke... hay lấy xe của anh cũng được,. ngon bổ rẻ, máy chạy vẫn tốt đó....

Hạng B2
16/7/08
102
265
63
chiếc này dọn lên siêu xe đời mới phải ngoái nhìn đó