Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Bắt đầu câu chuyện ngày Cá tháng tư. Anh em OS sau bao ngày ngủ đông chờ mùa offroad 2011. Nhiều cung đường đã đi qua, nhiều người cũng đã tham gia, từ bỏ offroad ... nhưng âm ỉ đâu đó vẫn có những anh em mong muốn tìm cảm giác mới lạ cho chính mình và đồng đội.
Sau bao ngày hóng hớt, tin đồn về những con đường thực hư nhiều người mong muốn mình là người có may mắn đặt chân đến.:). Phi đội chém gió của OS gồm 7 anh em bao gồm một chiến binh mới gia nhập OS offroad với cung đường có điểm xuất phát tại thành phố mộng mơ Đà lạt ... còn điểm đến là một nơi nào đó ngay cả chính anh em tham gia cũng không có khái niệm cũng như không biết ngày kết thúc:)
Thôi thì xem như bữa cơm ngay lúc đang đói. Kịp lúc thì cảm giác ngon miệng được trọn vẹn, thiếu thốn một chút làm cho người ta cảm giác thèm thuồng, nhớ lâu.
Ngược lại với những xe thương mại ở VN được trang bị tận răng anh em có dịp nhìn một cách thèm khát trên các tạp chí Ô tô tại Việt Nam. Hai xe, một Triton của bannang.com và một Dmax ghẻ của Huy Dmax với những trang bị tối thiếu cho niềm đam mê, thực phẩm được tài trợ gồm vài miếng thịt, 7 ổ bánh mì, vài hộp mì gói, 2 thùng nước suối, 18 lon bò húc ... vậy thôi..., cưa máy, tời xịn, vi sai, lốp MT, áo bảo hộ ... chỉ là những thứ xa sỉ phẩm với anh em trong chuyến này... chẳng biết nên dừng hay tiếp bước... anh em quyết định cùng nhau thử sức trên cung đường 722...:)
20 giờ cùng nhau trên Đại Lộ thơ Mộng 722 ...!
Thiên nhiên hoang sơ, mưa rừng vào ban đêm đem lại cảm giác sợ sệt khi không nhìn thấy phía trước là gì, ruồi vàng để lại dấu ấn trên khắp cơ thể như một thằng bị xxx giai đoạn cuối:D, sáng đến tiếng vượn hót trong rừng sâu làm cho anh em thêm phấn khích, như một liều thuốc kích thích tinh thần cho cuộc chiến sắp tới, trong lúc lội bộ ban đêm nơi rừng thẳm, giật mình khi nhìn thấy dưới chân mình xen kẽ những dấu chân của loài thú móng vuốt thuộc họ mèo, ngờ ngợ là hổ dữ ...nhưng nhận định lại vùng phân bổ và tập tính sống thì đây chỉ là dấu chân của loài beo mới đi qua đây ... may quá!!:)
Một lần nữa khẳng định quan điểm của chính mình từ trước giờ và anh em OS tham gia chuyến này. Mọi phương tiện vật chất cũng chỉ là sản phẩm của con người và ai cũng có thể vượt qua thiên nhiên khắc nghiệt như trong những bộ phim được trình chiếu trên TV hàng ngày , quan trọng là máu ....:D

Xuất phát trong đêm, hơn 70km đường rừng dưới trời mưa trơn trượt bao gồm hơn 50km bên miệng vách núi, vực thẳm sẽ được bác phó nháy tiếp hình chia sẻ cùng anh em...

722 là đây​

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: VitaraV6
Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
juanle nói:
Từ hôm qua tới giờ vẫn chỉ mỗi tấm hình PS này là sao ta

Bác thông cởm, F1 đâu có biết chụp ảnh :D em vừa cấp quyền Mod ch obác Bannang để bác ấy Up ảnh lên server OS trong vài phút :D

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Bác bannang đang bận PS lại tất cả hình ảnh để nhìn mấy cái vực nó sâu hơn cho đỡ nhàm chán. Các bác đợi tí:)

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
Bác này quen chụp hình bằng "mồm" rồi !
Có hình mới tin

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
juanle nói:
Trong lúc chờ đợi thôi làm tiếp bài tập làm văn tả cảnh đê F1 ơi :D
Dạ, cảnh thì đẹp lắm nhưng lắm vực sâu. Bởi vậy chỉ sợ mấy lão đi cùng đoàn nhát gan bỏ cuộc. Lúc hỏi đi đâu em chỉ bảo đi Nhơn Trạch hoặc Madagui chụp hình rồi về ...:D
Nghĩ thế nên chẳng ông nào đem theo đồ nghề gì:D. Lúc leo lên xe phát hiện ra thì em bị ăn chửi suốt đoạn đường ... lại còn phạt bằng cách bắt ra thùng xe ngồi.
Lên tới Đà Lạt thì em cũng phải dụ dỗ mãi mới chịu đi ban đêm để mà không nhìn thấy vực sâu nên phần nào cũng đỡ sợ:D
Chỉ buồn cười lão Lamdat tiễn chân bọn em ở Đà lạt lúc 10h, lão ta nghĩ rằng mấy tên hâm này đường nào cũng quay đầu ra nên hẹn sáng mai uống cafe ở Đà lạt ... thôi thì cứ nhận lời mời cho anh em vui lòng :D

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63
F1racer nói:
Sau bao ngày hóng hớt, tin đồn về những con đường thực hư nhiều người mong muốn mình là người có may mắn đặt chân đến.:). Phi đội chém gió của OS gồm 7 anh em bao gồm một chiến binh mới gia nhập OS offroad với cung đường có điểm xuất phát tại thành phố mộng mơ Đà lạt ... còn điểm đến là một nơi nào đó ngay cả chính anh em tham gia cũng không có khái niệm cũng như không biết ngày kết thúc:)

.......................
Nghe F1 tả ghê rợn đáng sợ thật đấy he he !!! ca bà cố lun vậy!!!! tự sướng hui nhiều đó nhen .Thông tin đầy trên mạng từ bên hội jeep đưa qua cho các bác chứ ai .vậy mà kêu ko biết gì ? Ko biết tí gì thì các bác làm gì có cửa dám bò vào đó .
ack >>>Vài dòng nói thật .:):):)

Cho ít ảnh lên đi bác chứ cứ bắt ăn chay ko vậy chán lắm ..

• Like
Reactions: lankhanh3
Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com
Các bác nhận ra đoạn nào chưa ? E chỉ có một tấm này vì thẻ của e nó bị hư rồi . :D

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
@ Daothoat: em cũng nói thật là em không biết gì về cung này ... đọc GPS thì em lại là thằng dốt nhất môn này:D.
Chuẩn bị cho chuyến đi thì em không quan tâm cũng như KHÔNG CẦN THIẾT ... tính em vẫn thế ... hi hi, bởi thế nên mới có cảnh lạc đường tới thẳng vào đường đi Khánh hòa, mất toi anh em 3 tiếng cùng với cứu hộ:D.
Quan niệm biết ít mới dám đi. Biết nhiều làm cho người ta chùn bước ... kệ nó ... điếc không sợ súng ... he he

• Like
Reactions: andyruby