Công Nghệ ABS Kia morning

Hạng B2
4/7/08
301
133
43
Em có điều này lăng tăng quá, xe em là Kia morning AT slx 2007.
Số là khi em mở hộp cầu chì trong nắp máy thì phát hiện không có cầu chì ở vị trí ABS1 và ABS2, khi đề máy cũng không thấy hiện chữ ABS nhưng khi đi tốc độ cao mà phanh thì cảm giác chân bị giật giật và phanh cũng không cháy bánh, em thì lại không biết kiểm tra củ ABS.
Các bác tư vấn giúp em nhé: xe em có ABS không, em cần phải lắp 2 cầu chì vào ABS1 và ABS2 không, cách kiểm tra củ ABS như thế nào ạ?

Hạng B1
9/9/08
67
1
0
Bác đề máy mà đèn ABS tắt là đúng rồi (ngoại trừ nó bị trục trặc thì nó mới nổi lên chứ ). Còn bác muốn kiểm tra đèn ABS thì bác mở công tắc ở vị trí II, sẽ thấy thôi.

Hạng B2
4/7/08
301
133
43
Vấn đề là em đã thử hết các vị trí trên công tác rồi mà nó vẫn không sáng bác ạ, kiểm tra trong buồng máy thì nó cũng có 1 củ với mấy ống ghim vào, em bí quá các bác ạ

Hạng B1
9/9/08
67
1
0
Xe bác là xe VN lắp ráp hay xe nhập?nếu là xe VN thì ko có ABS đâu bác a

Hạng C
9/6/08
870
5.759
93
nếu là xe nhập khẩu, mở khoang máy nhìn sát gần phía vách ngăn với khoang lái chếch về bên ghế tài, thấy có cục tròn ghi "ABS drum" và có nhiều ống dẫn dầu nối vào thì là có

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
41
Bác nhìn từ chỗ chân phanh của bác đến bánh xe xem nếu đường ống dẫn dầu liên tục đến bánh xe thì không có ABS còn nếu ống dầu đi vào 1 cục vuông vuông hoặc tròn tròn có giắc điện cắm vào rồi từ cục đấy đi ra các bánh xe thì có ABS.

Hạng B2
4/7/08
301
133
43
Xe em là xe nhập khẩu các bác ạ, đã kiểm tra có cục tròn tròn có nhiều ống ghim vào, nhưng sau khi đề máy lại không có chữ ABS sáng lên trên bảng điện. Có khi nào đèn này không sáng do không có cầu chì không các bác?

Hạng B2
16/7/08
214
0
16
38
hà nội
bác chỉ cần bật chía khoá ac la đè ABS của bác phải sáng chứ ko cần phải đề đâu để yên một lát là no tắt liền. nếu mà bật chìa khoá ma ko sáng thì la bác phải kiem tra lại đi . bác coi hai chân cầu chì thừa của ABS đó điện chờ ở đó khi bật khoá lên ko.lếu co thì bác lên cam thêm cầu chi vào .ko co thi em cũng chưa biết được hi hi hoi .