Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
sau một hồi tìm hiểu em phát hiện ra trong mớ tiểu sản nhà em vẫn còn 1 con Buick Park Avenue đời 1989(bây giờ vất lăn lóc đâu đó ai sử dụng em ko biết). em đang định lôi ra thí nghiệm: độ lại tỉ mỉ như trong Pimp my ride của MTV ^_^ bởi vì em rất thích cái kiểu dáng Rapper của nó ^_^.
em có một số câu hỏi sau, ai biết thì trả lời giúp em nhá:
1.Hiện nay máy của nó là V6, số tự động nhưng nghe nói là nó uống xăng kinh lắm(cỡ ngang Captiva uu_): vậy có thể thay máy đc ko? ^_^ máy nào ăn xăng ít ít thôi ^_^, cỡ ngang em Lacetti 1.8 thôi ^_^
2.chạy điện lại em này có khó khăn quá ko? ví dụ em muốn làm lại điều hòa, lắp loa, lắp màn hình,... rồi thay pha..v..v...
3.em này đăng kiểm biển 16 từ cách đây chục năm rồi, ko biết cộng thêm các thay đổi trên+sơn lại+ thay vành cỡ to hơn thì có đăng kiểm được ko ạ???(em thấy các bác chạy Volkswagen cổ ầm ầm vậy chắc có cách làm đăng kiểm hị)
em cám ơn mọi người nhiều

Hạng C
19/12/06
629
2
0
53
RE: ai hiểu biết về Buick Park Avenue 1989, giúp em ^_^

Trích đoạn: kanz_min

1.Hiện nay máy của nó là V6, số tự động nhưng nghe nói là nó uống xăng kinh lắm(cỡ ngang Captiva uu_): vậy có thể thay máy đc ko? ^_^ máy nào ăn xăng ít ít thôi ^_^, cỡ ngang em Lacetti 1.8 thôi ^_^
2.chạy điện lại em này có khó khăn quá ko? ví dụ em muốn làm lại điều hòa, lắp loa, lắp màn hình,... rồi thay pha..v..v...

Xe PA thuộc loại lớn, nếu bác thay máy nhỏ vào thì chỉ có nứơc mà lết thay bò chứ không chạy. Vả lại rất tốn tiền.

Lắp loa và màn hình thỉ không khó, cũng dể như mấy loại xe khác thôi. Thay đèn thì hơi khó tại xe quá cũ. Thay bóng PIAA ultra white thì dễ hơn.

Tập Lái
15/12/05
11
0
1
RE: ai hiểu biết về Buick Park Avenue 1989, giúp em ^_^

có phải xe này lúc trước bỏ lăn lóc ở garage ĐQ không pác?