Thảo Luật Chung An Phú Tây - Bình Chánh

Status
Không mở trả lời sau này.
Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
Ông bạn em đang rủ hùn tiền mua miếng đất khu này.
* Pháp lý: SĐ (đất NN)
* DT: hơn 5000 m2
* Giá: 2.5 tỷ

Theo hình bên dưới thì khu đất nằm trong khoảng em đã đánh dấu "A", cũng không gần đầu cao tốc TL là mấy. Chưa bao giờ em đụng đến đất BC nên phải lên đây nhờ các bác thông hiểu tư vấn dùm em :
- Giá cả như vậy có ổn không ạ
- Quy hoạch khu này tương lai như thế nào
Nếu giá tốt em sẽ cố "ôm" vì lúc này thanh khoản chắc là chậm như mọi nơi khác thôi.
Em xin cám ơn trước.

Uploaded with ImageShack.us

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
đât chưa thổ cư , chưa đóng tiền SDĐ thì mua thời điểm này bác phải tính coi mua làm gì

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.417
113
về đây xin liên lạc với Hailua đi bác

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
Bác xem lại chỗ này có thể dính quy hoạch bến xe miền Tây ,nếu ko nằm trong quy hoạch thì mua giá đó tốt. Còn vấn đề đất NN có chuyển đc lên đất ở hay ko , nộp tiền SDD chuyển mục đích bao nhiêu thì đừng quan tâm. Em thấy ở Q9 tụi cá mập nó gom đất NN ào ào , chắc là đã có đường binh gì rồi chứ ko phải nộp theo giá thị trường gì đâu (nhưng chưa công bố?)

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
Cám ơn các bác đã tư vấn cho em.
@ Bác Khánh: trong trường hợp "cá mập" cũng tìm đến khu này để gom đất NN thì em sẽ không lo như bác đã đề cập.
Nhưng nếu em chịu ôm lâu hơn, sau đó chuyển MĐSD (cho bán có giá hơn) thì em cũng chưa biết nên làm tới đâu, như bác candabuon cũng đã hỏi. Chắc hẳn khi đó em phải cân đo giữa mức đầu tư thêm (đóng tiền SDĐ) và mức bán ra có thể. Trong khi đó theo em tìm hiểu thì khu này chưa thấy ai chuyển đổi MĐSD cả, điều này làm em phải suy nghĩ kỹ thêm chút.
@ Bác HP: bác Hailua cũng trong hội OSFI hả bác ? Em thấy hình như bác Phongluu cũng rành khu BC này thì phải !

Hạng B2
27/9/10
260
9
18
Khu vưc này đang có vài dư án lân cận.
Ghi chú : Màu đỏ là 2 vị trí đang cho thuê hoăc bán. Còn màu xanh là nhà em cũng đang cần cho thuê nếu bác cần thì alo em.
Em có thể hổ trơ giúp đựoc bác tìm chổ tốt giá ngon và các thủ tục hành chính ở khu này.

Last edited by a moderator:
Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
@ Hai Lúa: cám ơn bác đã tư vấn và thông tin. Thật tình em không phải tự mày mò đi đầu tư, chỉ tình cờ tìm hiểu khu này vì ông bạn rủ mua chung, do vậy vấn đề chính là em tập trung vào khu em đang hỏi thôi ạ.
Theo bác đánh dấu vậy là khu bên bác cũng lân cận chỗ em hỏi, vậy bác thấy giá em định mua thế nào ạ ?

Hạng B2
27/9/10
260
9
18
SUp.com nói:
@ Hai Lúa: cám ơn bác đã tư vấn và thông tin. Thật tình em không phải tự mày mò đi đầu tư, chỉ tình cờ tìm hiểu khu này vì ông bạn rủ mua chung, do vậy vấn đề chính là em tập trung vào khu em đang hỏi thôi ạ.
Theo bác đánh dấu vậy là khu bên bác cũng lân cận chỗ em hỏi, vậy bác thấy giá em định mua thế nào ạ ?
Giá tốt đó bác, ở khu em ( gần các điểm em đánh) giá ruộng cũng hơn 1 triệu cho mặt tiền, và ở khu của bác nếu đi sâu vào (đường Hưng Long ) nữa kì trước em có hỏi vài chủ họ báo giá em chạy luôn 1tr/m2 cho đất ruộng. 3.5tr/m2 cho đất nền (chưa thổ cư ).Mà đường còn lắm lem đất đỏ đó.
Vậy đất bác quan tâm chỉ tầm 500k là tốt đó ạ. Sau này có quy hoạch cũng hơn giá đó

Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM
SUp.com nói:
Cám ơn bác Hai Lúa nhiều ạ.
Chắc em phải tiến hành ngay thôi :)
Nếu ở gần đó còn đất lớn và giá mềm như vậy thì bác ới e một tiếng nhé. E đang có nhu cầu mua khoảng 5-6000m2 để làm kho, xưởng.

Status
Không mở trả lời sau này.