Tao confirmed
Hạng B1
3/8/20
84
6.874
83
Lượt về qua cửa khẩu Mộc Bài có khó khăn gì không các anh? Sao thấy các chương trình phượt thường né về đường Mộc Bài mà hay chuyển qua phía Bình Hiệp?
Chiều đi em đã đi phía Xa Mát, về tính về Mộc Bài gần hơn vài chục km
anh @ben.le và anh @Miền Thảo Mộc có kinh nghiệm cho em lời khuyên với

Hạng D
15/3/12
2.415
17.146
113
Đồng Nai
Lượt về qua cửa khẩu Mộc Bài có khó khăn gì không các anh? Sao thấy các chương trình phượt thường né về đường Mộc Bài mà hay chuyển qua phía Bình Hiệp?
giấy liên vận của anh ghi cửa khẩu nào? đợt em đi giấy liên vận của em kg ghi cửa khẩu Hoa Lư nên khi từ Lào vào Cam tụi em yêu cầu phía Cam ghi cửa khẩu ra khỏi Cam là Hoa Lư thì về Việt Nam kg bị hạch còn kg ghi thì bên VN mình bắt đi đúng cửa khẩu á

Tao confirmed
Hạng B1
3/8/20
84
6.874
83
giấy liên vận của anh ghi cửa khẩu nào? đợt em đi giấy liên vận của em kg ghi cửa khẩu Hoa Lư nên khi từ Lào vào Cam tụi em yêu cầu phía Cam ghi cửa khẩu ra khỏi Cam là Hoa Lư thì về Việt Nam kg bị hạch còn kg ghi thì bên VN mình bắt đi đúng cửa khẩu á
Giấy liên vận giờ không khi cửa khẩu, mà ghi theo thông tư xxx gì đó, họ cho đi kính thưa cửa khẩu, nhưng hình như lúc xuất cảnh mình phải khai cửa khẩu nhập cảnh, nên phải khai cho đúng.

• Like
Reactions: NVT0933
Tao confirmed
Hạng B1
3/8/20
84
6.874
83
Giờ các lồng chấy ấy cho đi thoải mái, theo cái thông tư 63/2013/TT-BGTVT, theo đó thì VN và Cam được qua lại ở 7 cặp cửa khẩu, VN-Lào cũng 7 cửa khẩu >>> Anh được thoải mái lựa chọn.

VN-Cam:
1) Oyadav (Andong Pich, Ratanakiri) - Lệ Thanh (Gia Lai)
2) Dak Dam (Mundulkiri) - Bu Prang (Đắk Nông)
3) Trapeang Sre (Snoul, Kratie) - Hoa Lư (Bình Phước)
4) Trapeang Phlong (Kampong Cham) - Xa Mát (Tây Ninh)
5) Bavet (Svay Rieng) - Mộc Bài (Tây Ninh)
6) Phnom Den (Takeo) - Tịnh Biên (An Giang)
7) Prek Chak (Lork, Kam Pot) - Hà Tiên (Kiên Giang)

VN-Lào:
1) Dane Savan - Lao Bảo
2) Nam Kan - Nậm Cắn
3) Phu Kuea - Bờ Y
4) Nam Phao - Cầu Treo
5) Na Phao - Cha Lo
6) Pan Hok - Tây Trang
7) Nam Souy- Na Mèo

Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Éo sao đâu cưng! Cứ về Bavet, khó khăn lằng nhằng thì cho bọn police Cam 10USD là xong chuyện! Chúc cưng chơi vui và ngoan nha! :)

• Haha
Reactions: Tao
Hạng D
9/1/16
1.648
3.197
123
48
Sài Gòn
Rất thích mô tả của anh @caheo , có location google rõ ràng, mặc dù từ năm 2016 đến nay thì thủ tục có nhiều thay đổi thêm chút ít. Làm cách nào từ Siêm-riệp đi vô đến điểm bán vé tàu tham quan biển Hồ vậy anh? Có thể cho mình xin địa điểm được không?

• Like
Reactions: caheo
Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Rất thích mô tả của anh @caheo , có location google rõ ràng, mặc dù từ năm 2016 đến nay thì thủ tục có nhiều thay đổi thêm chút ít. Làm cách nào từ Siêm-riệp đi vô đến điểm bán vé tàu tham quan biển Hồ vậy anh? Có thể cho mình xin địa điểm được không?
Sorry bác...giờ em mới đọc bài bác
Chong Khneas ferry

• Like
Reactions: Forrest Gump