Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Thứ 7 tuần trước, Asia đưa 1 đoàn "em út" đi họp lớp ở Phú yên. Xuất phát muộn ở NT, gần trưa mới ra tới Tuy hoà. Sau cuộc gặp gỡ ngắn tại VP UB thì cũng đã đến giờ ăn trưa...Và tất nhiên là kéo ra nhà hàng trên đường Hùng Vương...chỗ năm ngoái ấy.
Ăn uống xong, cả đoàn đi tham quan một khu du lịch nghĩ dưỡng cách TP Tuy hoà chừng 10km về phía bắc...
Phong cảnh hữu tình, mọi người tản ra theo nhóm. Những SV sư phạm NT của hơn 30 năm trước, giờ đã ở lớp tuổi "sồn sồn" cỡ ông bà cả rồi :

Asia kể chuyện...

Trong khu du lịch, đi lại bằng xe điện (xuất xứ TQ). Loại xe này nếu chạy liên tục,được suốt ngày. Theo bác tài thì nếu chạy lắp xắp thì 3 ngày nạp điện 1 lần. Tốc độ cao nhất chừng 60km/h. Theo cảm nhận của mình, xe chở được 8 người và leo dốc khoẻ như...Asia. Trong khu du lịch nghĩ dưỡng có nhiều khu với vila riêng biệt, đường rất dốc và ngắn, nhưng xe leo bằng số 1 khá nhẹ nhàng. Mình thấy giàn mâm đúc này lắp được cho Asia, nhưng sợ không chắc bằng mâm sắt gin :

Asia kể chuyện...

Hình như ông chủ khu nghĩ dưỡng ( cả khu đồi lớn) còn có ý định tạo ra một vườn bách thú . Hiện đã có Đà điểu, Hưu sao, Ngựa, Công, Lợn rừng...
Cô em út nhà Mr.Thiet đã lấy GPLX vài tháng rồi, nhưng chạy QL thì cứ để anh lái...cho lành. Đà điểu và New FD:

Asia kể chuyện...

Hôm đoàn đến tham quan, khu du lịch vắng teo,vì có đoàn "sếp nhớn" về nghỉ, chỉ thấy toàn CA...Đoàn cựu SV sư phạm cũng có "sếp nhớn" là bạn cùng khoá đưa đi, nên vẫn được các chú chào hỏi vui vẻ. Một góc nhỏ trong khu dl này:

Asia kể chuyện...

Một lý do khiến mình quên tên khu du lịch là ...giá Cà phê :20K, Cốc tai : 70K...è ! Dù được chiêu đã cũng...mất hứng.
Rời khu du lịch phí bắc Tuy hoà. Asia đưa đoàn về "ăn xế" tại "Thuận thảo". Toạ lạc tại phía tây ,cách QL1 cũ chừng 1 km trên QL 25. Đây mới đúng là nơi cho SV hoặc cư dân XNL. Trong một khu rộng, đậu xe thoải mái không thu phí. Khu quán ăn được thiết kế dân dã, giá cả cũng rất bình dân lám các cô giáo xuýt xoa mãi khi so với những ly cốc tai vừa "thưởng thức" trước đó vài h...
Lại thêm một cuộc ăn uống và nhắc chuyện trên trời dưới đất, chuyện thời SV thiếu thốn của mấy mươi năm trước. Hầu hết trong số họ đã thành đạt, không ít người là hiệu trưởng trường lớn, GĐ sở hoặc CB tỉnh...mà hàng năm gặp mặt, vẫn vui như thuở hàn vi :

Asia kể chuyện...

Thiết kế kiểu "Quán Chợ" bình dân trong khu ăn uống tại Thuận thảo :

Asia kể chuyện...

Asia kể chuyện...

(3 hình sau chụp bằng DT 6680).
Với 200k xăng, đổ tại NT được đâu chừng 17L Hôm đó Asia chạy gần 300km. 19h, về đến tệ xá ..!

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
Re:Đi một ngày đàng...

Ui, lâu quá mới lại gặp bác Thiết, thấy bác đi nhiều ngày đàng ...chứ có 1 ngày đâu:)

Hạng D
21/7/08
1.504
80
48

úi dzời ơi, Bác Thiết lại đang hâm nóng XNL lên kìa...

Hạng F
7/9/07
13.429
308
83
Dặm đường gió bụi

kittyharry nói:
Ui, lâu quá mới lại gặp bác Thiết, thấy bác đi nhiều ngày đàng ...chứ có 1 ngày đâu:)

bác Thiết là người luôn .... luôn khiêm .... tốn!
Nhưng mà em nghi lắm! không thấy hình Mr Thiet ở đâu cả!

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời

Nếu nhìn thiết kế của khu này thì em kg nghĩ là khu Hide away Laperla. Cách thiết kế thô mộc này thì có thể là chủ đầu tư VN. Sao bác Thiết kg cho tên KDL đó nhỉ?

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

3 hình dưới là ở khu "ăn chơi" Thuận thảo đó bác...Cái chị Thận Thảo này xuất thân "bần cố"sau GP,cùng lớp với 1 anh trong số SV SP...Vậy mà mấy chục năm sau trở thành đại gia, kinh doanh tùm lum...Từ xe khách, quán xá đến "rì sọt"...Thật đáng khâm phục !

Hạng F
13/1/06
12.136
2.085
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Cám ơn bác Thiết đã kể chuyện về chuyến đi mới nhất của bác rất sinh động!Xe bác vẫn ngon quá chừng!Tiêu hao nhiên liệu cực kỳ khiêm tốn-gần 6L/100cây,SƯỚNG!

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời

Mr.Thiet nói:
3 hình dưới là ở khu "ăn chơi" Thuận thảo đó bác...Cái chị Thận Thảo này xuất thân "bần cố"sau GP,cùng lớp với 1 anh trong số SV SP...Vậy mà mấy chục năm sau trở thành đại gia, kinh doanh tùm lum...Từ xe khách, quán xá đến "rì sọt"...Thật đáng khâm phục !

Dạ, mấy cái hình dưới bác có nói tên, nhưng em đang théc méc mấy hình trên...tội nhiều chuyện nó vậy mà bác...
Người nào xuất thân cũng từ tay trắng làm nên hết bác ui, nhưng nhìn lại thì tòan có người lớn đứng sau...Nhiều lắm bác:Ms.Hòang Anh TGĐ Shiseido xuất thân từ bán bỏng ngô (bắp rang) xuyên Việt,Mr.Hùng Đại Dương, Ms.Diệp Bạch Dương, Mr.Đòan NGuyên Đức....nhiều kể hổng xiết bác ui...

Hạng C
12/11/06
776
457
63

Hình như khu du lịch ở phía bắc Tuy hoà tụi em ở rùi vào 30-4 năm ngoái , khu đó là khu Resot 5 sao , của tập đoàn chứ không của riêng ai đâu , các bác có thể tham khảo hình ảnh ở bài nhật ký xuyên bán nữa Việt do bác Tuấn Đổ đi cùng đoàn tụi em viết ở bên Họp mặt -du lịch -dã ngoại . Giá cả thì như bác Thiết nói , khá là ....5 sao , không dành cho XNL đâu , lần đó tụi em được chủ tịch tỉnh Phú yên bảo kê nên ... free , he he .

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Hình như đó là khu du lịch sinh thái "Đồi thơm" thuộc TCT "Long thuỷ"?. Giá "phòng trọ" thấp nhất là 80$ (đặt nhiều phòng). Cao hơn thì 120-250$...
Hôm đó sếp định gọi nv mở cửa phòng vào coi. Mình nói 2 tháng lương mới ngủ ở đây được 1 đêm. Thôi...ngủ ở nhà cũng được ...Hì! (Cười trừ).