Hạng B1
25/2/06
52
482
53
Austin Mini Moke là loại hiếm đấy các bác nhỉ? Xe này bắt đầu sản xuất tại Anh từ 1964 với loại đông cơ 848cc-4 xy lanh. Từ 1966 thì tại Úc bắt đầu sản xuất với động cơ 998cc(có lẽ những xe Austin mini tại Việt Nam đều nhập từ Úc). Ở Bồ Đào Nha lại bắt đầu sản xuất dạng CKD (nhập linh kiện từ Anh) loại Austin từ năm 1980. Đến năm 1993 thì dòng xe này ngừng sản xuất...
Ở Việt nam theo tôi biết chỉ có 2 chiếc ở Sài Gòn, một chiếc tôi đã được đi thử hồi vào đó chơi năm 2000 (của ông bác tôi- tiếc là ngày đó không biết cảm nhận gì nhiều về xe cổ nên chỉ thấy lạ thôi) nhưng ông ấy bán cách đây vài năm rồi...tiếc quá...

Austin mini sản xuất tại Anh:

Austin mini sản xuất tại Úc:

Loại sản xuất tại Bồ Đào Nha:

Cagiva Moke- thế hệ Austin mini moke cuối cùng:

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site
RE: Austin Mini Moke

Em đã chạy loại xe này bên Úc rồi, nhưng bây giờ bác nói em mới biết lai lịch của nó. Không biết nó có họ hảng gì với Ladalat ở VN không hở bác?

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Tôi không nghĩ là chỉ còn 2 con này ở SG đâu bác ơi. Cũng khá nhiều đấy.

Hạng B1
25/2/06
52
482
53

Trích đoạn: buglover

Tôi không nghĩ là chỉ còn 2 con này ở SG đâu bác ơi. Cũng khá nhiều đấy.
Vâng, tôi mới chỉ biết là có 2 chiếc ở SG, ở HN thì tuyệt nhiên chưa thấy có chiếc nào.

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

Nếu đúng là Austin Mini Moke Zin thì chắc không nhiều đâu- còn Austin Mini cắt, chế lại thì nhiều. Dòng xe này quý nhất là kết cấu máy gắn lền với hộp số, nên rất gọn và hiệu suất cao, ngặt nỗi là hệ thống nhún của nó có nhiều chi tiết bằng cao su bơm hơi bên trong nên qua VN một thời gian là tiêu. Chỉ thích hợp đi trong Tp vào những lúc đẹp trời thôi. Nói chung hiện nay ở VN hơi hiếm chứ dòng xe này không được xếp vào loại cổ, không có giá trị lắm

Hạng B2
25/9/03
139
2
0
Hà Nội
www.gattanday.net

ở Hà Nội em thấy có một chiếc này màu trắng hay đỗ ở đường Đại Cồ Việt kéo dài - chỗ mấy gara đối diện ks Kim Liên, cách đây độ 2 năm thấy rao bán 50tr

cái loại này em thấy nên gọi là xe cũ(chứ ko phải cổ) thì hơn, trông ngô nghê cứ như cái xe Lambretta ấy

chắc lúc làm người ta chẳng có bản vẽ đâu nhỉ??!!:D:D

Tập Lái
14/4/06
2
0
0
Tu Liem - Ha Noi

Em cũng có một con đây các pác, chiều chiều pác nào thích lái thử dạo chơi khu lở iên hiệp thể thao Mỹ Đình, em mời các pác lái vài vòng cho vui, em thường đi nó ra uống bia và cafe

Mời các pác ngó qua
Xem xe