Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
Em thuộc dạng nhiều mồ hôi, thời tiết mùa hè này cứ xuống xe là lưng áo ướt mồ hôi :( . Hôm qua tìm được cái này nhưng chưa dám thử, ko biết diễn đàn mình đã có bác nào thử cái này hoặc sản phẩm tương tự chưa ạ???
http://babeincar.weebly.com/gh7871-lagravem-maacutet-bonform.html hoặc http://www.dangcapchoixe.com/dem-lam-mat-lung-ghe-somos-191031.html
Em cũng đang nghiên cứu thêm là bọc lại da có lỗ thông hơi cơ mà về bản chất ghế ko có tính năng ventilated seat thì cũng ko đỡ hơn là mấy.
Các bác cho ý kiến giúp em với
Em cám ơn

Hạng B2
13/1/10
359
352
63
Em dùng rồi, mát thì đúng la mát thật nhưng lại làm mất sư êm ái và ôm lưng của ghế, do đó nếu đi đuong lâu em cũng bỏ ra. Khi nào thật sự nóng em mới gắn vào. Em nghi nếu có thể nên đo hệ thống làm mát trong ghế là tốt nhất.

Cài này còn làm mất độ bám của ghế nên khi lái sẽ không vững bằng ghế zin.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong
Em dùng rồi, mát thì đúng la mát thật nhưng lại làm mất sư êm ái và ôm lưng của ghế, do đó nếu đi đuong lâu em cũng bỏ ra. Khi nào thật sự nóng em mới gắn vào. Em nghi nếu có thể nên đo hệ thống làm mát trong ghế là tốt nhất.

Cài này còn làm mất độ bám của ghế nên khi lái sẽ không vững bằng ghế zin.
bác dùng đúng loại này luôn ạ??? @@ xe bác xe j ạ? xe e 116i, ko phải da thật nên thực sự e cũng ko thấy e ái lắm. Còn ko vững khi lái thì là phải chăng do bác ko cài seat belt??? @@
Chứ độ hệ thống làm mát trong ghế ko khả thi bác ơi :D

Hạng B2
13/1/10
359
352
63
Đúng cái đó luôn đó bác, cái miếng này cứng lắm nên để lên ghế sẽ làm mất đo lún và ôm lưng, đặt biệt là nếu bác đuong đèo. Em luôn luôn đeo seat belt bác ạ, nhưng vì chạy nhanh nên cần chổ ngồi êm tí :)
Ghế này rất mát nhưng quạt hơi ồn :) em dùng 2 cái rồi nên có kinh nghiệm :)

CR
Hạng C
14/11/11
564
248
43
Bạc Liêu
E có cái tương tự chớ ko giống hẳn. Xài đc vài lần thấy ko có j hơn, quăng nhà nè.

• Like
Reactions: Andytravel
Hạng B2
15/11/11
433
138
43
36
Tp. HCM
Em cũng bị tình trạng dễ đổ mồ hôi giống bác, ngồi xe tuy mở máy lạnh, nhưng lưng vẫn bị hầm và nổi mụn do đổ mồ hôi nhiều khi chạy xe ban ngày, và cuối cùng e chọn phương án sử dụng tấm lót lưng bằng gỗ thông, hoặc đá đan lại với nhau... hiệu quả cực kì, nhưng có điều là nệm da của ghế sẽ bị dơ, bụi, và ố... cho nên cứ 2 năm e lại đi bọc nệm da lại, cũng tốn tiền, nhưng được cái lưng ko bị mụn do đổ mồ hôi và bị hầm nữa...:3dcuoi:

• Like
Reactions: kanz_min
Hạng C
19/12/13
527
89
28
Xe e, ghế da lộn nên cũng ko nóng như ghế da thường.

Mua cái này về lót nệm ngủ ngon lành nè

Tập Lái
26/5/17
28
15
3
42
E có cái tương tự chớ ko giống hẳn. Xài đc vài lần thấy ko có j hơn, quăng nhà nè.
Dùng tốt không ad. Để lại mình giá hửu nghị dùng thử đc không