Hỏi/Đáp Kỹ Thuật bác Đè và Bác Sĩ ơi

Hạng C
17/3/04
922
26
18
Vietnam
thấy Bác Đè reply nhanh quá nên em hỏi thêm 1 việc: xe nhả ra khói xanh lè ở vòng quay lớn,không phải phớt ghít(mới thay),không phải hơi(mới đo>11kg tất cả các máy).Thì có khả năng gì ngoài xecmang dầu bị kẹt?có người xui đổ dầu máy để qua đêm cho vui ma em nghi không đươc quá vì xecmang dầu ở dưới cùng,hơi kín như vậy làm sao ngấm đươc[:eek:]Ý kiến 2 đại cao thủ sao?cho em lời khuyên với[&:]

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
RE: bác Đè và Bác Sĩ ơi

Ngấm thì vẫn ngấm , nhưng mà bị " Xếp Bạc " thì căng đó bác ...Thôi thì " Vái tứ phương " đi .
Nếu mới làm máy mà khói nhớt xanh lè thì chịu khó chạy rà
lâu một chút , có khi hết bệnh đó , còn tại sao nó hết thì ai mà biết được !

Hạng C
17/3/04
922
26
18
Vietnam

trả lời nhanh quá:)Bác Đè chuyển qua làm cứu hộ online đi,còn em mai kiếm dung dịch hoành tráng đổ vào xilanh rùi thắp hương khấn vái:Dem đang tính dùng dung dịch rửa kim phun WYLLS,vì hôm trước làm rớt ra vỏ xe nó làm bay nguyên 1 mảng sơn:D:Dkhông biết tác dụng không nữa[&:]

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Nếu chơi võ " đổ thuốc ngâm lâu" thì chả có cái gì qua được dầu D.O đâu bác ạ !;)
Đại ca Bòn nhớ đổ đầy dầu D.O, vặn Bugi vô chặt kẻo nó tuột xuống nhanh wá cũng dở. Rồi sáng mai nhớ tháo hết Bugi hẵng đề máy nhớ, kẻo lại có dịp bán thêm.... tay biên cốt máy cho người ta nữa....!

Hạng C
17/3/04
922
26
18
Vietnam

báo cáo là đã ngâm 2 ngày =dầu rửa đông cơ(loại cho vào động cơ chạy 10 phút để rửa sạch đó).1 ngày em châm thêm 1 phát,không biết biết nó nhừ chưa:DKhông được là thua hả các bác:(Hay có mưu sâu gì nữa mách em với[8|]

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61

Nói chung là tình hình Sida chữa bằng " Xuyên Tâm liên " thì hơi ít hy vọng , bầy tui chỉ dám xúi bác theo kiểu " Còn nước ..còn uống " thôi . Rã đầu máy ra lại thôi bác ạ ..." Hơi bị " Ve sầu " [:-]
Tui ở Berlin bác Gaz ạ , nằm trong tỉnh Brandenburg , như kiểu thành phố SG nằm trong tỉnh Gia định vậy đó !

Hạng C
17/3/04
922
26
18
Vietnam

thôi em giải tán vụ cái xe SiDa đó,không sửa để vậy bán cho rẻ vậy(OPEL omega-B 6 máy bổ ra=mệt lắm):(Em hỏi bác Đè ở đâu là vì có ý định xấu là nhờ bác mua đồ bên Đức Quốc(em mua bị đắt,mà lại bị dzomr nữa):DKhi nào bác sắp về VN hú em 1 tiếng nhé bác Đè;)

Tập Lái
16/12/04
30
0
0
Berlin

Có người bạn mà xe cũng bị như vậy.Sau khi thay phai chạy một thòi gian mới hết vì lúc trước dầu chảy theo đường ống xả bây giờ tiếp tục cháy , nó phải cháy hết thì mới hết khói. Còn muồn hết ngay thì thay ống xả khí đi.!

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61

Sao Bác Gaz không nói ngay từ đầu là Opel ( Omega , Rekord , hay là Kadet đời cũ ) để bày tui xúi bán rẻ chứ đừng tư vấn đổ nhớt cho nó hao , dây vô mấy cái xe đó là thân bại danh liệt có ngày đó đại ca ơi . Chỉ cần người ta yêu cầu làm cho máy móc của em nó khô ráo và ...không ra khói !!! là muốn bỏ nghề lun rồi !

@ bác Le : Bệnh Xếp bạc không đơn giản như cặn ống bô đâu ...tởm hơn nhiều !;)