Hạng B2
22/7/11
441
11
18
Sáng nay cầu Bông đã chính thức cấm xe để thi công, do vậy các đường xung quanh khu vực đó hầu như đều được phân luồng lại, nhiều đường trước đây ô tô lưu thông theo 1 chiều, bây giờ chỉ được lưu thông theo chiều ngược lại. Em mới nhận được tờ bản đồ hướng dẫn, up lên cho các bác có lưu thông qua khu vực đó biết, tránh đi theo thói quen lại bị mất tiền oan:
(Các bác lưu ý mũi tên màu đỏ là hướng đi cho ô tô, màu xanh là 2 - 3b nhé)
1. Bản đồ hướng lưu thông thay thế từ q.1 - q.Bình Thạnh và ngược lại:

2. Bản đồ hướng lưu thông qua khu vực Bùi Hữu Nghĩa - Chợ Bà Chiểu:

Last edited by a moderator:
Hạng F
1/8/12
5.733
5.762
113
TP HCM
Vải cái chợ Bà Chiểu sáng nay đi tuyến BHN nhích từng mét một, người dân bán tràn ra đường các loại xe 2b, 3b chạy ngược xuôi không còn chổ cho 4b. Hôm nay Thứ 7 nên lưu lượng xe qua lại ít không biết Thứ 2 đến Thứ 6 thì như thế nào đã vậy chả thấy Csgt hoặc chính quyền địa phương ra quân để sắp xếp lại trật tự tại tuyến BHN, Vũ Tùng vì đây là tuyến chính để giảm tải các loại phương tiện lưu thông về hướng BT, GV. Bác nào nhà ngay khu vực đó thì phải chấp nhận đi tuyến đường BHN còn không theo em thì các Bác nên tìm tuyến khác nhé nhất là giờ cao điểm thì khỏi nói.

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Sáng nay đi ăn sáng ở Phan Xích Long, sẵn rãnh rỗi nên thám thính tình hình khu vực này luôn hầu ae OS. Theo em thì may mà hôm nay thứ 7 đường còn ít xe chứ thứ 2 thì các bác tự oánh giá..
Em đi hướng PXL quẹo qua lên cầu Hoàng Hoa Thám để ra Trần Quang Khải, vừa lên cầu đã thấy xe 4B xếp hàng dài tới ngã 3 với TQK...Nếu bác nào ở Bình Thạnh mà sáng thứ 2 đi làm ở Q.1 hơi mệt rồi...

Hạng D
3/5/13
1.230
348
83
ttqui2005 nói:
Vải cái chợ Bà Chiểu sáng nay đi tuyến BHN nhích từng mét một, người dân bán tràn ra đường các loại xe 2b, 3b chạy ngược xuôi không còn chổ cho 4b. Hôm nay Thứ 7 nên lưu lượng xe qua lại ít không biết Thứ 2 đến Thứ 6 thì như thế nào đã vậy chả thấy Csgt hoặc chính quyền địa phương ra quân để sắp xếp lại trật tự tại tuyến BHN, Vũ Tùng vì đây là tuyến chính để giảm tải các loại phương tiện lưu thông về hướng BT, GV. Bác nào nhà ngay khu vực đó thì phải chấp nhận đi tuyến đường BHN còn không theo em thì các Bác nên tìm tuyến khác nhé nhất là giờ cao điểm thì khỏi nói.
Hy vọng thứ 2 sẽ có lực lượng GT, TNXP...hỗ trợ để các phương tiện lưu thông thuận lợi. Lúc trước chỗ này đào đường còn khổ hơn bi giờ nữa đó bác.

Hạng D
3/5/13
1.230
348
83
Đường Trần Quang Khải bình thường xe lưu thông đã đông rồi, hay kẹt chỗ ngã 4 với Trần Khắc Chân. Bây giờ cầu Bông sửa chữa thì Trần Quang Khải là đường huyết mạch khu này.