Hạng D
11/2/10
1.090
596
113
Hi các bác, em thấy trên các tuyến đường này đều có bảng cấm dừng và đỗ xe nhưng các xe công tơ nơ vẫn thản nhiên dừng đỗ hàng ngày gây cản trở lưu thông mà chẳng thấy xxx nào hỏi thăm, mình mà dừng lại chắc là có chuyện ngay :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/5/13
1.230
348
83
litono nói:
Hi các bác, em thấy trên các tuyến đường này đầu có bảng cấm dừng và đỗ xe nhưng các xe công tơ nơ vẫn thản nhiên dừng đỗ hàng ngày gây cản trở lưu thông mà chẳng thấy xxx nào hỏi thăm, mình mà dừng lại chắc là có chuyện ngay :D
Bác nói quá chuẩn. Đại lộ Đông Tây từ Đồng Văn Cống tới cầu vượt Cát Lái, container muốn ngừng là ngừng. Nhiều xe đang chạy, ghé vào mua nước để uống nữa, đường có 3 lane mà xe này chiếm 2 lane rồi, potay luôn. Chưa kể tình trạng vượt đèn đỏ tại ngã 3 Đồng Văn Cống-Mai Chí Thọ nữa.

Hạng D
4/8/09
2.535
45
48
litono nói:
Hi các bác, em thấy trên các tuyến đường này đầu có bảng cấm dừng và đỗ xe nhưng các xe công tơ nơ vẫn thản nhiên dừng đỗ hàng ngày gây cản trở lưu thông mà chẳng thấy xxx nào hỏi thăm, mình mà dừng lại chắc là có chuyện ngay :D
Cái này gọi là luật của... làng. Biết nó là thế thì cứ thế cho đỡ nặng đầu :D

Hạng B2
24/9/13
276
1
0
30
fly_us nói:
litono nói:
Cái này gọi là luật của... làng. Biết nó là thế thì cứ thế cho đỡ nặng đầu :D

Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
nếu tất cả đều thanh liêm, tất cả đều lí tưởng, sẽ ko còn ai theo công chức
ai cũng biết công chức nhà nước VN lương bèo bọt, bổng lộc ngút trời

Hạng B2
24/9/13
276
1
0
30
MisterNo nói:
nếu tất cả đều thanh liêm, tất cả đều lí tưởng, sẽ ko còn ai theo công chức
ai cũng biết công chức nhà nước VN lương bèo bọt, bổng lộc ngút trời
em bổ sung thêm ( ko phải ai muốn vào là vào đc )

Hạng D
6/12/11
1.076
547
128
MisterNo nói:
nếu tất cả đều thanh liêm, tất cả đều lí tưởng, sẽ ko còn ai theo công chứcai cũng biết công chức nhà nước VN lương bèo bọt, bổng lộc ngút trời

Em không gọi đó là bổng lộc, em gọi là lậu :)

Hạng C
13/7/11
856
14.024
93
Cầu vượt sóng thần cũng có tình trạng này, đậu xe ngay biển luôn và đậu rất nhiều từ bao năm nay.
Chưa bao giờ thấy XXX làm gì bọn nó mặc dù trạm GT Sóng Thần cách đó vài trăm met.
Ngày nào em đi ngang cũng thấy cả, đôi khi còn có tình trạng 2 xe container đậu song song luôn.