Hạng C
10/5/08
903
1
0
Visit Site
Báo cáo chư vị, số là mấy ngày nay em đi Đà Lạt mới về. Bận đi va về qua đoạn Trãng Bom, chỗ nhà máy CP màu xanh, em thấy có camera gắn bên trên đường và bắn vào xe mình, lát sau chạy tiếp thấy bS xe mình hiện lên ỡ tấm màn hình overhead treo ỡ đoạn phía trước , kèm" Chúc ( bs xe) lái xe an tòan..Em se upload lên sau, em ko biết làm sao mà máy có thể chuyễn tín hiệu hình ảnh ra tín hiệu số nhanh đến như vậy và múc đích việc chụp hình này để làm cái gì. tất cả các xe qua đoạn này đều bị camerea chụp hết

pmq
Tập Lái
14/7/08
28
0
0
RE: báo cáo, các bác đạ bị bắn như thế nào!

Đó là trạm cân xe Dầu Giây (rất nổi tiếng ) đó bác. Bây giờ cân tự động không cần dừng xe, nhưng không biết độ chính xác đến đâu?
Sau khi camera chụp BS xe thì sẽ có phần mềm tự động đọc được số và đưa lên bảng điện.

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.338
27.706
113

Cân kiểu này:

Sẽ chỉ có trạm cân xe Dầu Giây thí điểm hoạt động
[link]http://www.giaothongvantai.com.vn/Desktop.aspx/News/Dau-tu-xay-dung-ha-tang-giao-thong/Se_chi_co_tram_can_xe_Dau_Giay_thi_diem_hoat_dong/[/link]

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Trích đoạn: pmq

Đó là trạm cân xe Dầu Giây (rất nổi tiếng ) đó bác. Bây giờ cân tự động không cần dừng xe, nhưng không biết độ chính xác đến đâu?
Sau khi camera chụp BS xe thì sẽ có phần mềm tự động đọc được số và đưa lên bảng điện.
Phần mềm gì đâu bác, chú xxx bắn bác gọi di động cho chú ở trạm up lên bảng...

Hạng C
8/7/07
862
17
0

Trích đoạn: songhan

Trích đoạn: pmq

Phần mềm gì đâu bác, chú xxx bắn bác gọi di động cho chú ở trạm up lên bảng...
em cũng đang định nói vậy. có người ngồi xem hình ảnh camera xong truyền đến cho bảng điện tử chứ pm nào làm nổi chuyện này[8|]

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Nhận dạng số xe rồi chuyển thành file txt up lên màn hình hay lưu thành dữ liệu hiện không quá khó đâu bác. Một vài cửa hàng bán thiết bị quan sát, an ninh lớn trong SG đều làm được. Tốc độ xe di chuyển từ 60 - 80km vẫn chụp được và cho hình biển số rõ ràng.
Bác có thể xem thêm trên youtube này.

[YouTube=nEyzfbgIY8E]

Last edited by a moderator: