Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Sau khi lắp BXC mới lên Galenti nhuyễn nhừ á, mai lên cao tốc đạp thử phát xem sao rồi báo cáo các bác tiếp nhé.

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Sẵn em giới thiệu luôn hạng mục từ tay em tháo trần xe (la phông) mang vào toilet giặt và sẵn tiện dán thêm chống ồn chống nóng luôn (được bao nhiêu hay bấy nhiêu)
View attachment 460296 View attachment 460297 View attachment 460298 View attachment 460299 View attachment 460300 View attachment 460301 View attachment 460302 View attachment 460303
Trần xe PC cũng dơ quá muốn tháo xuống giặt giống xe bác mà sợ sau khi giặt trần nó không còn ôm khít, bác quocchuan giặt rồi thì thế nào bác?

Hạng B1
23/2/16
79
173
33
47
Trần xe PC cũng dơ quá muốn tháo xuống giặt giống xe bác mà sợ sau khi giặt trần nó không còn ôm khít, bác quocchuan giặt rồi thì thế nào bác?
Giặt xong và lắp vào lại nó vẫn thế thôi Bác, vẫn khít khìn khịt.
Chú ý: lúc giặt Bác lấy bột giặt và dùng khăn xoa xoa thôi chứ đừng dùng mấy cái có gai mà chà chà thì nó xù lông ra hết.

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Mời các bác xóm Bình Tân thứ 7 off cafe lắp đôn phuộc sau nhé. tại 298/5 Tân Hòa Đông.
Bảo dưỡng xe cũ.

• Like
Reactions: medulich
Hạng B1
20/9/15
84
43
18
Bác Phúc cho em hỏi ngu là mua mấy cái cục này ở đâu và đôn lên cao có tác dụgng gì ạ? Xe em mỗi lần qua chỗ cua hơi dằn nó kêu cụp cụp có phải khong đôn mấy cục này không bác? Thanks bác nhiều.

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Bác Phúc cho em hỏi ngu là mua mấy cái cục này ở đâu và đôn lên cao có tác dụgng gì ạ? Xe em mỗi lần qua chỗ cua hơi dằn nó kêu cụp cụp có phải khong đôn mấy cục này không bác? Thanks bác nhiều.
Cái này chỉ là đôn cho cao lên phần bánh xe sao nhằm tăng chiều cao, bớt xệ thùng cho Wagon. Còn về tiếng kêu lụp cụp khi vào cua thì có thể thước lái bị rơ rồi. nên đưa thợ KT cho chính xác nhé bác.

• Like
Reactions: Vilosago
Hạng D
17/2/11
1.939
897
113
An Giang
Cái này chỉ là đôn cho cao lên phần bánh xe sao nhằm tăng chiều cao, bớt xệ thùng cho Wagon. Còn về tiếng kêu lụp cụp khi vào cua thì có thể thước lái bị rơ rồi. nên đưa thợ KT cho chính xác nhé bác.
Hôm qua về quê Ngoại thấy em Wagon bị xệ đích 1 bên. Kiểm tra thì thấy cao su nó bị mòn, Alo Bác để hỏi nhờ mấy cục cao su đó mua ở đâu mà Bác "đang trong vùng phủ phê"...Cái này mua dễ không và thay thế thì thợ phục hồi phục xe máy làm được không Bác?

• Like
Reactions: Phuccao
Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Hôm qua về quê Ngoại thấy em Wagon bị xệ đích 1 bên. Kiểm tra thì thấy cao su nó bị mòn, Alo Bác để hỏi nhờ mấy cục cao su đó mua ở đâu mà Bác "đang trong vùng phủ phê"...Cái này mua dễ không và thay thế thì thợ phục hồi phục xe máy làm được không Bác?
Sorry bác PC đang tê nên không nghe máy.:3dcuoiyeu: Cục cao su này đặt thợ tiện cao su làm về tự thay cũng được. Tháo 2 bánh sau đội kê thùng xe cao lên; tháo 2 chân phuộc sau; 2 ốc 6ly đỡ dây thắng sau; 1 đầu thanh giằng là thay vào.