Thảo Luận Chung Bảo hành các bác giúp em.

Hạng B2
4/4/07
301
2
16
53
Cho em hỏi nếu xe TO còn bảo hành mà mình chạy bị hư nhún, ron..... thì có đuợc bảo hành không? Với lại xe em hay đi đường xấu(nhiều ổ gà,voi) thì có nên bơm bánh căng hay giữ đúng như khuyến cáo của hãng? em nghĩ bơm căng hơn sẽ làm cho gầm cao hơn tí. Còn việc muốn nâng gầm lên thì sao các bác, nều nâng lên có anh hưởng gì và còn được bảo hành nữa không?

Giúp em với.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.971
113
Thế này bác: Xe hỏng khi sử dụng trong thời gian BH (ko tính chuyện hư hỏng do tai nạn) BH chứ. Thậm chí gây nguy hiểm: Kiện. Còn lốp xe bơm theo chỉ định, nâng gầm thì thay mâm, có việc gì ráng chịu kể cả xxx bụp.

Hạng D
21/12/06
1.123
717
113
Bác nên giử áp suất của lốp đúng với khuyến cáo của hảng, vì bơm căng thì "gầm" cao hơn không bao nhiêu nhưng xe của bác bị ảnh hưởng rất nhiều thứ ví dụ: nhún mau hư hơn.

Còn việc bác nâng gầm bằng cách thay đổi "kết cấu" của xe như thay nhún, mâm,.. thì bị "mất " bảo hành ( hảng sẻ từ chối bảo hành khi có việc xảy ra) đó bác ui.

Hạng B2
4/4/07
301
2
16
53
cám ơn bác phantan. vậy là em cho xe chạy vô tư với đường xấu, có gì còn bảo hành. cũng để biết chất lượng xe em luôn.