Luật Giao Thông bảo hiểm xe

Hạng B2
13/2/08
221
0
16
45
Hà Nội
Các Bác ạ, Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp thằng em họ em vụ này cái. Thằng này nó đi Altis, đã mua đủ bảo hiểm thân vỏ. Hôm qua chẳng hiểu đen đủi thế nào 3 thằng kẹp 3 đi xe máy tông thẳng vào xe nó. Kết quả 3 thằng kia bị xây sát người, còn xe của thằng em thì bị bung cả đầu ra. Công an đến lập hiện trường thì 3 thằng đi xe máy kia sai rồi nhưng lập biên bản vậy chứ chúng nó chẳng có tiền để bồi thường. Công an đang tạm thời giữ cái xe máy đểu của nó lại thôi.
Lúc đó thằng em của e nó goi cho bảo hiểm thì bảo hiểm bảo do mình đúng nên bảo hiểm chỉ bồi thường 50% thôi, vậy thì chết vì mấy thằng kia đâu có tiền đền mà vậy thì lại mất 50% tiền sửa xe thì chết.
Thấy bảo hiểm bảo mình mà đúng thì ko bảo hiểm hả các bác, vụ này làm hồ sơ lại được mà, có Bác nào có chút kinh nghiệm tư vấn cho e cái nha..
Mong các Bác giúp sớm cho vì nó chỉ còn 2 tuần nữa là hết bảo hiểm rồi.

Cảm ơn các Bác trước!!

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658
RE: bảo hiểm xe

BẢo hiể phải đền mình trước rồi thu lai 5 của mấy người kia.
Bác chụp hinh cái thẻ đểmọi người tránh cái công ty BH đó.
Trích đoạn: haiviet

Các Bác ạ, Bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp thằng em họ em vụ này cái. Thằng này nó đi Altis, đã mua đủ bảo hiểm thân vỏ. Hôm qua chẳng hiểu đen đủi thế nào 3 thằng kẹp 3 đi xe máy tông thẳng vào xe nó. Kết quả 3 thằng kia bị xây sát người, còn xe của thằng em thì bị bung cả đầu ra. Công an đến lập hiện trường thì 3 thằng đi xe máy kia sai rồi nhưng lập biên bản vậy chứ chúng nó chẳng có tiền để bồi thường. Công an đang tạm thời giữ cái xe máy đểu của nó lại thôi.
Lúc đó thằng em của e nó goi cho bảo hiểm thì bảo hiểm bảo do mình đúng nên bảo hiểm chỉ bồi thường 50% thôi, vậy thì chết vì mấy thằng kia đâu có tiền đền mà vậy thì lại mất 50% tiền sửa xe thì chết.
Thấy bảo hiểm bảo mình mà đúng thì ko bảo hiểm hả các bác, vụ này làm hồ sơ lại được mà, có Bác nào có chút kinh nghiệm tư vấn cho e cái nha..
Mong các Bác giúp sớm cho vì nó chỉ còn 2 tuần nữa là hết bảo hiểm rồi.

Cảm ơn các Bác trước!!

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

BẢo hiể phải đền mình trước rồi thu lai 5 của mấy người kia.
Bác chụp hinh cái thẻ đểmọi người tránh cái công ty BH đó.

Chiếu theo về luật thì phần bảo hiểm thân vỏ chỉ thanh toán khi mình bị lỗi.. chứ mình không bị lỗi thì bên đó không có thanh toán gì đâu, vì nó tránh người mua ăn cả "2 đầu" người bị đền và bảo hiểm đền. Chinh vì thế khi mua bảo hiểm mà có quen biêt thì sẽ được hỗ trợ nhiều hơn :D.. Các bác chỉ biết mua bảo hiểm mà ít xem hợp đồng quá.. :D

Thằng nào báo bảo hiểm mà cam đoan nếu bị xe khác tông vào mà không phải lỗi mình ..mà bên bảo hiểm vẫn đền thì cho em biết để mua luôn cho chắc

Hạng B2
13/2/08
221
0
16
45
Hà Nội

cám ơn các Bác đã cho ý kiến, Quả thực là người mua bảo hiểm thì cũng muốn ăn tiền đền của thằng đi sai, và vẫn được tiền bảo hiểm của hãng, vì lẽ đó chắc bảo hiểm chỉ bảo hiểm cho xe nếu chủ nhân sai ko có ai đền cho. Nhưng mấy thằng kia nghèo quá, nó chẳng có gì để mà đền cả, còn phải mất mấy trăm đưa nó vào viện lo thuốc thang cho nó, cam kết với công an là ko bắt đền và tự giải quyết xong là nó chuồn luôn mới đau. E cũng chẳng có kinh nghiệm cái vụ này mấy nên mới nhờ các Bác giúp đỡ