Tập Lái
21/2/17
3
10
3
39
Tình hình là cuối tuần này, vợ chồng em định làm chuyến đi Đà Lạt đổi gió. Dự định của bọn em là Sài Gòn - Bảo Lộc - Linh Quy Pháp Ấn - Đà Lạt. Tuy nhiên có một số thắc mắc ko biết hỏi ai nên đành lên đây nhờ các ace vậy:
1. Chùa Linh Quy Pháp Ấn: hiện có dịch vụ xe ôm chở đến chùa ko vì theo như em biết đoạn đường lên chùa xe ô tô ko đi được (bon chen với tụi nhỏ lạc trôi xíu)
2. Đoạn đường Bảo Lộc - Di Linh - Liên Khương: hiện đang sửa chữa, nghe đồn vào thành phố Bảo Lộc có đường đi song song QL20 hướng ra QL28 và QL27 đi nhanh hơn khoảng 1h: anh chị nào có kinh nghiệm về tuyến đường này xin chỉ giáo.
3. Nơi ở: những lần trước e hay chọn những khách sạn gần trung tâm như: Ngọc Lan, Sammy, Gold 3. Tuy nhiên lần này em định đi nghỉ dưỡng ngắm cảnh và định chọn Resort Terracosta trong hồ Tuyền Lâm không biết chỗ này có ổn không?
4. Cuối cùng là những địa điểm nào mới tại Đà Lạt nên đi: dự định của tụi em là đi chùa Linh Quy Pháp Ấn, Đà Lạt Milk, Cafe Zoodoo (những điểm mới tụi em chưa đi): ngoài ra còn điểm nào mới đáng để đi nhờ mọi người chỉ dẫn.
Thanks!

Hạng D
4/9/13
1.284
1.120
133
Tuần tự, e mới đi dịp Noel:
1. Có xe ôm lên luôn nhưng gần đoạn cuối cũng đi 1 đoạn. Có 2 bãi xe ngoài và trong, có cả 2 đường lên từ 2 bãi luôn.
2. Vẫn đi QL20 bình thường đi Bác, 1 vài đoạn thôi không đáng kể. Nếu thích khám phá QL28 thì ok. Về report luôn cho ae tham khảo.
3. Teracotta chỗ ở ok, chọn Vila thì hay hơn. Năm trước đi đoàn thì Dịch vụ Lễ Tân hơi ẹ. Check out làm thất lạc CMND vài người. Giờ hy vọng khá hơn.
4. Bác tự search nó nó thú vị vì ai biết bác đã đi những đâu nào ;)
Have a good trip!

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Không biết khi lên chùa có chỗ đậu xe có người trông coi không. Bác chủ đi về cho cái rev anh em biết với nhá. Mà lên chùa đó nên chọn thời điểm để đến, vì cảnh sương khói không phải giờ nào cũng có

• Like
Reactions: hungmkt2024
Hạng C
31/8/12
627
68
28
LQPA đường chỉ 2B lên đc thôi nhé bác.
Muốn thấy được mấy cảnh "lạc trôi" thì bác phải dành thgian ở đó đón hoàng hôn & bình minh nhé.
Lên Youtube đầy clip quay đường lên ạ

• Like
Reactions: hungmkt2024
Tập Lái
21/2/17
3
10
3
39
Tuần tự, e mới đi dịp Noel:
1. Có xe ôm lên luôn nhưng gần đoạn cuối cũng đi 1 đoạn. Có 2 bãi xe ngoài và trong, có cả 2 đường lên từ 2 bãi luôn.
2. Vẫn đi QL20 bình thường đi Bác, 1 vài đoạn thôi không đáng kể. Nếu thích khám phá QL28 thì ok. Về report luôn cho ae tham khảo.
3. Teracotta chỗ ở ok, chọn Vila thì hay hơn. Năm trước đi đoàn thì Dịch vụ Lễ Tân hơi ẹ. Check out làm thất lạc CMND vài người. Giờ hy vọng khá hơn.
4. Bác tự search nó nó thú vị vì ai biết bác đã đi những đâu nào ;)
Have a good trip!
Thanks bạn! cho mình hỏi thêm,
1. lên chùa có xe ôm đưa lên mà nghe đồn xuống thì không có phải ko ạ.
2. Lần trước cũng đi Đà Lạt - Phan Thiết: từ Đà Lạt về Phan Thiết đáng lẽ đi QL28B mà e quyết định đi khám phá nên đi QL28 cho biết. Sau lần đó về vợ em không dám đi nữa luôn vì đoạn đường QL28 có 94km mà hết 60km là đường đèo gấp khúc, đường không một bóng người, đi xuống 1 mình em, cả đoạn đường đúng 3 chiếc xe đi chiều ngược lại. Lần này mà như lần trước chắc vợ cho bán xe luôn quá! :3dandap:

Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat
Tình hình là cuối tuần này, vợ chồng em định làm chuyến đi Đà Lạt đổi gió. Dự định của bọn em là Sài Gòn - Bảo Lộc - Linh Quy Pháp Ấn - Đà Lạt. Tuy nhiên có một số thắc mắc ko biết hỏi ai nên đành lên đây nhờ các ace vậy:
1. Chùa Linh Quy Pháp Ấn: hiện có dịch vụ xe ôm chở đến chùa ko vì theo như em biết đoạn đường lên chùa xe ô tô ko đi được (bon chen với tụi nhỏ lạc trôi xíu)
2. Đoạn đường Bảo Lộc - Di Linh - Liên Khương: hiện đang sửa chữa, nghe đồn vào thành phố Bảo Lộc có đường đi song song QL20 hướng ra QL28 và QL27 đi nhanh hơn khoảng 1h: anh chị nào có kinh nghiệm về tuyến đường này xin chỉ giáo.
3. Nơi ở: những lần trước e hay chọn những khách sạn gần trung tâm như: Ngọc Lan, Sammy, Gold 3. Tuy nhiên lần này em định đi nghỉ dưỡng ngắm cảnh và định chọn Resort Terracosta trong hồ Tuyền Lâm không biết chỗ này có ổn không?
4. Cuối cùng là những địa điểm nào mới tại Đà Lạt nên đi: dự định của tụi em là đi chùa Linh Quy Pháp Ấn, Đà Lạt Milk, Cafe Zoodoo (những điểm mới tụi em chưa đi): ngoài ra còn điểm nào mới đáng để đi nhờ mọi người chỉ dẫn.
Thanks!
1. LQPA chỉ đẹp vào sáng sớm hoặc là hoàng hôn, khi mây và sương đã phủ mờ phía xa. Tốt nhất là nhà bác ghé Bảo lộc nghỉ đêm (prefer Liên Đô Star hotel em quen ở đây, ngay trên Trần phú, tức QL20), sớm hoặc chạy tới LQPA rồi đậu xe thuê 2b lên chùa, hoặc như em thì thuê 2b của hotel chạy 18km luôn.
2. QL20 toàn bộ đã thi công xong, giờ đường tốt chạy ngon.
3. Nghỉ dưỡng khu resort hồ Tuyền lâm rất tuyệt, các resort từ thấp lên cao gồm Sacom -> Terracotta -> Swissbel -> Edensee tuỳ ý bác chọn lựa. Terracotta gần ngoài đập nhất nên ăn uống đi thuyền thuận tiện, dù service chỉ ở mức trung bình. Muốn khung cảnh đồi núi như Thuỵ sĩ thì vào Swissbel, muốn nằm sát hồ style Germany thì ghé Edensee.
4.Dalat milk nếu chưa biết thì cũng nên ghé, chủ yếu chụp ảnh. Trên đường lên Dalat, thay vì bọc vòng xoay vào cao tốc, bác rẽ sang QL20 cũ đi chút đến ngã ba Bồng lai rẽ phải là vào trong, tiện đường hơn khi về ghé. Coffee Zoodoo thì nằm trên đường 723 đi Nha trang, cách Dalat khoảng 30km vừa qua trung tâm xã Đạ nhim, điểm mới cũng nên ghé cho biết.
Còn rất nhiều nhưng phải biết nhà bác thích gì mới góp ý đúng.
Chúc bác cùng gia đình có chuyến đi an toàn và vui vẻ.
BỔ XUNG: nếu đã ghé Zoodo thì bác chạy gần đó vào trong vườn quốc gia Bidoup núi bà luôn cho biết, đường tốt, cảnh đẹp, nhưng chỉ cắm trại bờ suối thì được do không có hàng quán gì cả.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat
.
2. Lần trước cũng đi Đà Lạt - Phan Thiết: từ Đà Lạt về Phan Thiết đáng lẽ đi QL28B mà e quyết định đi khám phá nên đi QL28 cho biết. Sau lần đó về vợ em không dám đi nữa luôn vì đoạn đường QL28 có 94km mà hết 60km là đường đèo gấp khúc, đường không một bóng người, đi xuống 1 mình em, cả đoạn đường đúng 3 chiếc xe đi chiều ngược lại. Lần này mà như lần trước chắc vợ cho bán xe luôn quá! :3dandap:
Dalat về Phan thiết, bác nên đi từ QL20 Ninh gia (gần Đức trọng) rẽ vào QL28B đèo Đại Ninh về Lương sơn nhập QL1, đường tạm ổn hơn QL28, xe qua lại cũng tương đối không quá vắng, chú ý địa phận Bắc bình của Bình thuận đường rải rác ổ gà phải chú ý quan sát, sedan đi tốt.

• Like
Reactions: neneros16