Hạng B1
2/1/12
73
3
8
HN
www.trivietpark.com
Vợ cả em chạy con Kia Morning SLX (nhập). Hôm qua lùi suýt đè đầu con mẹc đằng sau! Toát mồ hôi...
Lý do là màn hình hiển thị bên trái thành bên phải! Em cũng ko hiểu sao lại có thể như vậy, mặc dù trước đó ko đụng chạm gì ngoài xem đĩa.
Các bác khám bệnh giúp em với.

Hạng B2
16/2/11
154
3
18
Bệnh này cũng đơn giản thôi :
Bác vào phần setting của màn hình(màn hình nào hiể thị hình ảnh của khi xe đang lùi đấy) sẽ có lựa chọn bật/tắt : hình ảnh , xoay hình hoặc đại loại chức năng hiể thị gì đấy nếu đang bật thì tắt còn đang tắt thì bật là sẽ hết thôi .
Trước đây em cũng bị như vậy do táy máy vọc vào phần setting này thế là sau khi vọc xong cũng bị như Bác , em lại tưởng ai phá xoay ngược cài camera của em thế là lại hì hục mở camera ra xoay ngược lại : kết quả vẫn không hết. Sau đó có ông anh cũng chỉ dẫn vào phần setting display là em chợt nhớ ra mình vừa phá . thế là xong luôn :)

Hạng D
29/10/10
1.106
213
63
Tp Hồ Chí Minh
huy_nq nói:
Vợ cả em chạy con Kia Morning SLX (nhập). Hôm qua lùi suýt đè đầu con mẹc đằng sau! Toát mồ hôi...
Lý do là màn hình hiển thị bên trái thành bên phải! Em cũng ko hiểu sao lại có thể như vậy, mặc dù trước đó ko đụng chạm gì ngoài xem đĩa.
Các bác khám bệnh giúp em với.
Bác sử dụng màn hình loại nào vậy ? Khi trước xe em cũng bị như vậy ( em xài DVD 2din Kovan) vào SETUP - ngay thẻ MIRROR , Bác chọn OFF là sẽ Hiển thị về như cũ thôi ạ !