Hạng C
18/5/20
711
1.025
93

Gửi xe ô tô bệnh viện mắt TPHCM​

Bệnh viện mắt Điện Biên Phủ

Chả là tuần sau em có đi khám mắt, mà không biết bên Bệnh viện mắt TPHCM (đường Điện Biên Phủ) có bãi giữ xe dành cho ô tô hay không?
Nhờ các bác có kinh nghiệm gửi xe bệnh viện Mắt TPHCM, khu vực đó có bãi giữ xe ô tô gần không?
Cảm ơn các bác trước.

Mod tổng hợp các thông tin về chỗ gửi xe ô tô bệnh viện mắt TPHCM, các bác cùng tham khảo và bổ sung thêm

Bác đậu bên đường Tú Xương, ngay bên cạnh bệnh viện, có mấy chỗ kẻ ô cho đậu, nhưng phải đi sớm mới có chỗ, nếu ko còn chỗ bác chạy xuống chỗ đầu Tú Xương có chỗ đậu thu phí.

Cứ phi thẳng vô trong BV từ đường Điện Biên Phủ. Trong sân BV có bố trí đậu xe nếu còn chỗ trống, các bác bảo vệ sẽ chỉ dẫn nhiệt tình chỗ đậu nếu còn chỗ trống và thu phí trực tiếp với giá hình như 30K 1 lượt thì phải. Tôi đi 2 lần đều có thể đậu thoải mái, nhưng k biết vào giờ cao điểm thế nào vì khuôn viên cũng nhỏ, đậu được khoảng 20 chiếc thôi.

Anh muốn gần thì có 2 bãi đối diện nhau ở Ngô thời Nhiệm ngay ngã tư với Bà Huyện Thanh quan. 1 bãi ngoài trời 1 bãi dưới hầm nhưng phải để lại chìa khóa nên em ko gửi. Xa xa tí đi bộ tầm 5-7 trăm mét có bãi ở 6C Tú Xương, ở đây giá 50k. Còn gần hơn tí nữa thì anh ghé chung cư số 107 Trương Định coi thử cho gửi ko, 40k/ lượt thì phải.Ngoài đường Tú xương phía sau bệnh viện thì đi sớm mới có chỗ. Trong bệnh viện ko còn nhận giữ xe.

81 Trần Quốc Thảo mình nhớ ngày xưa có, giờ không chắc vì mở quán và phê
Đường Tú Xương đoạn giữa từ Bà Huyện Thanh Quan đến Lê Quý Đôn có 1 bãi giữ ( đi từ hướng Bà Huyện Thanh Quan lên)
Hẻm 232 Võ Thị Sáu gần đó cũng có bãi giữ

Ngay góc Bà Huyện Thanh Quan - Ngô Thời Nhiệm (Trung tâm thể dục thể thao) - có bãi giữ xe cũng ổn. Cũng có thể gửi xe ở Bệnh viện Da liễu TP.HCM rồi đi bộ lên.

Đầu đường Tú Xương phía CMT8 có chỗ đậu, nhưng phải đi sớm. Và trên đường Sư Thiện Chiếu, thấy có nhiều xe đậu cả ngày ở đó.

Góc Tú Xương - CMT8, góc Ngô Thời Nhiệm - Bà Huyện Thanh Quan thì em thấy trên Google Map có ghi bãi giữ xe, còn không bác gửi bên BV Da Liễu rồi đi bộ qua.
Bên BV Mắt thấy có chỗ đậu cho xe con mà lúc nào cũng kín hết, bác tham khảo mấy chỗ trên.

Hạng D
23/2/09
1.380
8.170
128
Chính thức chỗ gửi xe bệnh viện mắt thì không, nhưng ở đường tú xương ngay sau BV mắt th2i có ô kẻ cho phép đậu xe, lưu ý có đoạn có ô thì mới ko bị hỏi thăm nhen anh!
p/s anh phải đi sớm lắm mới có chỗ đó!

• Like
Reactions: dslkhodau
Hạng C
18/5/20
711
1.025
93
Chính thức thì không, nhưng ở đường tú xương ngay sau BV mắt th2i có ô kẻ cho phép đậu xe, lưu ý có đoạn có ô thì mới ko bị hỏi thăm nhen anh!
p/s anh phải đi sớm lắm mới có chỗ đó!
Chắc không đi sớm nổi.
Dù sao cũng cảm ơn anh đã chia sẽ

Hạng B2
16/7/15
389
505
93
41
Bác đậu bên đường Tú Xương, ngay bên cạnh bệnh viện, có mấy chỗ kẻ ô cho đậu, nhưng phải đi sớm mới có chỗ, nếu ko còn chỗ bác chạy xuống chỗ đầu Tú Xương có chỗ đậu thu phí.

• Like
Hạng B2
24/6/13
277
706
98
Cứ phi thẳng vô trong BV từ đường Điện Biên Phủ. Trong sân BV có bố trí đậu xe nếu còn chỗ trống, các bác bảo vệ sẽ chỉ dẫn nhiệt tình chỗ đậu nếu còn chỗ trống và thu phí trực tiếp với giá hình như 30K 1 lượt thì phải. Tôi đi 2 lần đều có thể đậu thoải mái, nhưng k biết vào giờ cao điểm thế nào vì khuôn viên cũng nhỏ, đậu được khoảng 20 chiếc thôi.

• Like
Hạng B2
1/2/08
416
975
93
GV, Tp.HCM
cái này đúng cho lúc trước đây thôi, giờ bệnh viện không giữ xe trong khuôn viên nữa rồi, phải gửi ngoài bãi xe vỉa hè đường Tú Xương.

Hạng B2
24/6/13
277
706
98
cái này đúng cho lúc trước đây thôi, giờ bệnh viện không giữ xe trong khuôn viên nữa rồi, phải gửi ngoài bãi xe vỉa hè đường Tú Xương.
Ủa, vậy hả bác? Mình mới đi năm ngoái, giờ chắc do cô vy nên thay đổi rồi. Cám ơn bác. Biết để liệu vì mình cũng có nhu cầu qua đó đo mắt lại cho cả gia đình :)

Hạng B1
19/8/18
84
1.209
83
Anh muốn gần thì có 2 bãi đối diện nhau ở Ngô thời Nhiệm ngay ngã tư với Bà Huyện Thanh quan. 1 bãi ngoài trời 1 bãi dưới hầm nhưng phải để lại chìa khóa nên em ko gửi. Xa xa tí đi bộ tầm 5-7 trăm mét có bãi ở 6C Tú Xương, ở đây giá 50k. Còn gần hơn tí nữa thì anh ghé chung cư số 107 Trương Định coi thử cho gửi ko, 40k/ lượt thì phải.Ngoài đường Tú xương phía sau bệnh viện thì đi sớm mới có chỗ. Trong bệnh viện ko còn nhận giữ xe.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
81 Trần Quốc Thảo mình nhớ ngày xưa có, giờ không chắc vì mở quán và phê
Đường Tú Xương đoạn giữa từ Bà Huyện Thanh Quan đến Lê Quý Đôn có 1 bãi giữ ( đi từ hướng Bà Huyện Thanh Quan lên)
Hẻm 232 Võ Thị Sáu gần đó cũng có bãi giữ

• Like