Thảo Luận Chung Bị dí máy từ sau đuôi xe

Hạng D
15/5/07
1.488
2.044
143
Các bác cho em hỏi là XXX có quyền dí máy sấy tóc từ sau đuôi mình ạ?

Ông bạn em mới bị 1 trường hợp như vầy. Ổng đi đoạn từ cầu Phú Cường ( xin lỗi em nhớ nhầm)(hướng Củ Chi về Bình Dương) phát hiện có XXX nên rà chậm theo luật. Đến khi vừa qua được 1 đoạn khoảng 1km thì ổng liền nhấn ga lên 60km/h nhưng chưa được 200m thì thấy 1 trạm nữa liền hạ chậm lại. Thì bị quắc vào do trạm 1 dí máy từ sau đuôi [8|]

Luật có cho phép không vậy mấy bác?

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/2/06
4.993
4.411
143
47
Puma Far East
www.puma.com
RE: Bị dí máy từ sau đuôi xe

Em hổng hiểu lắm, nhưng nếu có hình đàng hoàng thì mới ký biên bản. Còn không có hình thì đừng ký

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39

em nghe đồn máy sấy có thể bắn từ phía trước, phía sau và cả khi nó đang di chuyển.
làm theo cách bác puma là hay nhất có hình thì mới ký.
sẵn xxx củ chi em kể các bác nghe chuyện của em. hôm bửa em đi tây ninh về bình dương. bị mấy bác xxx đi mô tô ngược chiều tít lại. em sinal tấp vào lề. cầm giấy tờ bước xuống xe. ngó tới ngó lui hỏng thấy xxx nào cả (đi mất tiêu rồi ) em leo lên xe đi tiếp. nghĩ thầm có khi nào nó thổi thằng khác ko ta. mà khi đó trên đường chỉ có xe em với xxx à. mấy đứa bạn ngồi trong xe cũng khẳn định là bị vịn lại. hỏng lẽ mình gặp ma ta.[8|]

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Theo em nghĩ ông này bị phạt vì tội đi vào đường cấm, chứ không phải vì bắn tốc độ từ phía sau,

...Ổng đi đoạn từ cầu Phú Long (hướng Củ Chi về Bình Dương)...
Minh chứng đây nè,

Cầu Phú Long cấm xe cả 2 năm rồi mà bác

Hạng D
15/5/07
1.488
2.044
143

Hổng phải bác Phucminh ơi! Nó bắn rõ ràng mà. Mà XXX ở trạm đó bắt về đồn giải quyết chứ không cho coi hình. Nghe ông bạn kể bữa đó đứng cũng khoảng 10 XXX, ngay khúc đường vắng nên đành chịu trận.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Nếu vậy thì Bác hỏi rõ bạn bác là đoạn này có vào thị trấn nào không? có biển báo hạn chế tốc độ không? biên bản ghi là vi phạm điều khoản nào?

Chứ đoán mò không được đâu.

O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51

Trích đoạn: Vinh Hiển

Hổng phải bác Phucminh ơi! Nó bắn rõ ràng mà. Mà mấy thằng ở trạm đó bắt về đồn giải quyết chứ không cho coi hình. Nghe ông bạn kể bữa đó tụi nó đứng cũng khoảng 10 thằng, ngay khúc đường vắng nên đành chịu trận.
Pác đừng "thằng" nữa pác ơi.

Hạng B2
18/7/04
275
4
18
Hà nội

Đúng hay sai tôi không biết câu trả lời.
Nhưng chắc chắn một điều bạn có thể bị bắn tốc độ từ phía sau; Khi đã bị bắn bạn sẽ bị phạt;
Nguồn: từ kinh nghiệm bản thân khi bị phạt tại Tam Điệp