Hạng C
13/2/08
557
11
18
E có thấy cái này, mấy bác cho ý kiến xem thử:
Tại một số con đường cho phép đổ xe có thu phí (ví dụ Sương Nguyệt Ánh, Bùi Thi Xuân...). Đầu đường có biển cấm đậu ngày lẻ (hoăc chẳn), nhưng đi vô chừng 10m lại thấy biển xanh P - kèm Có thu phí.
Vậy theo các bác thì mình có được đậu xe vào ngày lẻ (hoặc chẳn) và chấp nhận trả phí không nhỉ?

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
RE: Biển báo cấm đậu - cho phép đậu

Không được bác à, 2 biển đó nó đâu có mâu thuẫn nhau nên bác phải tuân thủ cả 2: đậu đúng ngày, đúng bên và trả phí .

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

Dạ em đã bị tóm một lần vụ đậu xe ở nơi có chữ P nhưng lại cấm đậu theo ngày. xxx đứng chờ em khỏang 30ph ( vì em bỏ xe đi cafe) may mà chưa kêu xe cẩu kéo về đội.

Yip
Hạng B2
21/4/08
387
1
0
43
OSCF - Viva Ghost Mode

Nhưng nếu có thằng lăng xăng ra đưa vé + thu tiền mình thì chắc được các bác nhể? Có bác nào vưa bị thu tiền vừa bị xích chưa?

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Trích đoạn: Yip

Nhưng nếu có thằng lăng xăng ra đưa vé + thu tiền mình thì chắc được các bác nhể? Có bác nào vưa bị thu tiền vừa bị xích chưa?
Công việc của họ chỉ mỗi việc bán vé và thu tiền chỗ đó, họ thuộc con đường trong lòng bàn tay, bảng cấm thế nào, ra sao họ phải được học trước, bố bảo họ cũng không dám bán cho bác.

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

Trích đoạn: wanabeme308

Dạ em đã bị tóm một lần vụ đậu xe ở nơi có chữ P nhưng lại cấm đậu theo ngày. xxx đứng chờ em khỏang 30ph ( vì em bỏ xe đi cafe) may mà chưa kêu xe cẩu kéo về đội.

sao vui vậy bác. biển báo đầu ngã tư cấm đậu, nó có hiệu lực cấm đậu cho đến khi gặp biển parking chứ? sau biển P thì đc fép đậu chứ vì biển cấm đậu đâu còn hiệu lực đâu

Hạng D
5/1/08
1.570
27.290
113
Saigon

Vậy là pác sung sướng rùi đó: được xxx chờ!! Lưu ý pác là có khi xxx tháo biển số mà không cần cẩu xe làm dzì cả và ... ra đi thì nguy hiểm đấy ạh!Tốt nhất khi đậu xe trong nội đô thì 'ai sao tui dzậy': đậu xe ở nơi đã có xe khác đậu hoặc tham khảo người dân ở gần đó cho chắc ăn.

Hạng C
13/2/08
557
11
18

Trích đoạn: bestwestnmq

sao vui vậy bác. biển báo đầu ngã tư cấm đậu, nó có hiệu lực cấm đậu cho đến khi gặp biển parking chứ? sau biển P thì đc fép đậu chứ vì biển cấm đậu đâu còn hiệu lực đâu

cái vụ này e thấy xxx tóm hoài, nhưng mình có cách nào cãi lại xxx không mấy bác như ý kiến của bác bestwestnmq

ZjN
Hạng B2
25/3/08
104
0
0

Trích đoạn: conon

Vậy là pác sung sướng rùi đó: được xxx chờ!! Lưu ý pác là có khi xxx tháo biển số mà không cần cẩu xe làm dzì cả và ... ra đi thì nguy hiểm đấy ạh!Tốt nhất khi đậu xe trong nội đô thì 'ai sao tui dzậy': đậu xe ở nơi đã có xe khác đậu hoặc tham khảo người dân ở gần đó cho chắc ăn.
Đi ép biển thôi bác .. ép xong mấy anh xxx chịu thua , chỉ ccòn cách cẩu xe về đội ... hjc

Hạng F
13/1/06
13.891
35.975
113

Biển báo cấm đậu ngày lẻ: Vậy thì đậu ngày chẳn và đóng phí. Và ngược lại thì cũng đóng: Nhưng đóng phạt thôi.:D No star where:D:D