Hạng B2
28/4/13
109
49
28
TPHCM
Em là em không có 4 bánh nhưng có B2 nên đi xe máy hay để ý biển báo để không bị mất tiền ngu khi ngồi trong hộp
Biển báo - Ngã 3 mũi tàu Trường Chinh Cộng Hòa

Hôm qua đi làm về để ý thấy mấy cái trụ với biển báo còn mới cáo nên update tình hình cho a e OS. chỉ có cái biển quay đầu và cầm quay đầu ngay mũi tàu làm em thấy bị bác Chánh làm lúng túng...a e có ý kiến gì thì xem hình nha

Mà không hợp lý là có biển quay đầu rồi lại cấm quay đầu...hehe..theo em thấy là cấm 2 bánh đó..4 bánh thì vẫn chạy lên phía trường chinh

"

Hạng D
25/8/06
1.341
390
83
Đường Cộng Hòa làm cái quay đầu chổ này ...chuối cả xe. Mục đích là cấm 2 bánh rẽ trái ở TK-TQ ( giờ cao điểm) đẩy xe 2 bánh lên đây quay lại TK-TQ. Mà có cấm được đâu, xe 2 bánh rẽ loạn cào cào
. Cái móc câu quay đầu ngay mũi tàu giờ thành cái ...lò bánh mì:D

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Chỗ này bác để ý địa hình thì sẽ thấy để 2 biển cho quay đầu và cấm quay đầu là hợp lý tuy cách nhau có khoảng 20m.

Biển cho quay đầu thì ko cần bàn vì nó có làn quay đầu, có đèn báo riêng, xe quay đầu ở đây sẽ ko bị đụng với xe từ chiều Trường Chinh - Cầu Tham Lương hoặc Trường Chinh - Cộng Hoà. Lên khoảng 20m, ngay mũi con lươn, chỗ này cấm quay đầu là đúng, vì quay đầu sẽ đụng xe 2 chiều này.

Tuy nhiên chỗ này rất bức xúc với xe máy quay đầu, đèn đỏ nhưng vẫn tranh thủ quay đầu hoặc đưa mũi xe ra để chuẩn bị tinh thần vọt. Mà từ khi có làn dành riêng cho xe quay đầu, em thấy khá nhiều 4b chạy từ Cộng Hoà vô Trường Chinh bị bắt, lại thêm 1 miếng đất màu mỡ cho xxx.

Hạng B2
28/4/13
109
49
28
TPHCM
quocdungjs nói:
Chỗ này bác để ý địa hình thì sẽ thấy để 2 biển cho quay đầu và cấm quay đầu là hợp lý tuy cách nhau có khoảng 20m.

Biển cho quay đầu thì ko cần bàn vì nó có làn quay đầu, có đèn báo riêng, xe quay đầu ở đây sẽ ko bị đụng với xe từ chiều Trường Chinh - Cầu Tham Lương hoặc Trường Chinh - Cộng Hoà. Lên khoảng 20m, ngay mũi con lươn, chỗ này cấm quay đầu là đúng, vì quay đầu sẽ đụng xe 2 chiều này.

Tuy nhiên chỗ này rất bức xúc với xe máy quay đầu, đèn đỏ nhưng vẫn tranh thủ quay đầu hoặc đưa mũi xe ra để chuẩn bị tinh thần vọt. Mà từ khi có làn dành riêng cho xe quay đầu, em thấy khá nhiều 4b chạy từ Cộng Hoà vô Trường Chinh bị bắt, lại thêm 1 miếng đất màu mỡ cho xxx.
Lần sau chạy ngang em sẽ để ý cái tín hiệu đèn :D