Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Mưa gió chán quán em lười đi xa quá, nên tuần này định đi gần gần sáng t6 đi trưa t7 về, mà cũng chán đi về hướng vũng tàu long hải rồi. Nghe nói có 1 cái biển giống giống cần giờ dưới gò công bán hải sản đa dạng và rẽ. Xin mấy bác tý kinh nghiệm mới mới ạ em tìm trong group toàn bài cách đây 5 10 năm

Với lại cái biển này chắc ăn xong rồi đi chứ không có gì, tối em tính quay về mỹ tho hoặc bến tre ngủ lại mấy bác thấy như vậy ổn không ạ? em đi 2 người thôi.

Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Đi quán Cô Tẻ BếnĐò,ăn nghêu ngon lắm bác. Mình đi hồi năm 2019, qua 2 năm dịch chưa quay lạiđây không biết giờ có thayđổi gì không. Quán có từng chòi riêng cặp sông, buổi trưa ngồi rất mát mẻđúng kiểu miền Tây. Chắc cũng có quán khác ngon mà mình chỉ đi có 1 lần nên chưa biết thêm.

Đi Gò Công bác ghé thăm Lăng Hoàng Gia (ngày thường mới mở cửa, cuối tuần nghỉ, ko tốn tiền) là lăng mộ của ngài PhạmĐăng Hưng,ông ngoại vua TựĐức, cha của Hoàng Thái Hậu Từ Dụ (Dũ). Ngoài ra còn cóđình Gò Táo, DinhĐốc Phủ Hải là những di tích khiêm tốnở GòCông.
Biển Tân Thành và các khu vực gần gần đó

Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Đi quán Cô Tẻ BếnĐò,ăn nghêu ngon lắm bác. Mình đi hồi năm 2019, qua 2 năm dịch chưa quay lạiđây không biết giờ có thayđổi gì không. Quán có từng chòi riêng cặp sông, buổi trưa ngồi rất mát mẻđúng kiểu miền Tây. Chắc cũng có quán khác ngon mà mình chỉ đi có 1 lần nên chưa biết thêm.

Đi Gò Công bác ghé thăm Lăng Hoàng Gia (ngày thường mới mở cửa, cuối tuần nghỉ, ko tốn tiền) là lăng mộ của ngài PhạmĐăng Hưng,ông ngoại vua TựĐức, cha của Hoàng Thái Hậu Từ Dụ (Dũ). Ngoài ra còn cóđình Gò Táo, DinhĐốc Phủ Hải là những di tích khiêm tốnở GòCông.
View attachment 2769337
em cảm ơn bác, đi ô tô ổn đúng không bác?

Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
em cảm ơn bác, đi ô tô ổn đúng không bác?
Dạ ổn bác. Đường vô hơi nhỏ nhưng đi được. Có gì bác thử gọi điện trước cho chắc, tại mình đi cũng hơi lâu ko biết có gì thay đổi ko.

Hạng B2
25/11/05
429
654
93
Quán vẫn bán bình thường, mình mới đi cách đây 3-4 tháng thôi.... Tôm tích hấp nước dừa ở đây cũng rất ngon nhe

• Like
Reactions: Mr KOP
Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Em đi tầm 2018 chưa quay lại. Cũng có nhiều cò mồi dẫn khách cho quán. Lần đấy đi đại theo cò mà ăn cũng được. Giờ chả nhớ quán gì.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
9.993
74.415
113
Dạ ổn bác. Đường vô hơi nhỏ nhưng đi được. Có gì bác thử gọi điện trước cho chắc, tại mình đi cũng hơi lâu ko biết có gì thay đổi ko.

Quán vẫn bán bình thường, mình mới đi cách đây 3-4 tháng thôi.... Tôm tích hấp nước dừa ở đây cũng rất ngon nhe

đường vào 2 oto né nhau dc ko ta?

MEP Vaccine Hero
22/5/12
9.993
74.415
113
Mưa gió chán quán em lười đi xa quá, nên tuần này định đi gần gần sáng t6 đi trưa t7 về, mà cũng chán đi về hướng vũng tàu long hải rồi. Nghe nói có 1 cái biển giống giống cần giờ dưới gò công bán hải sản đa dạng và rẽ. Xin mấy bác tý kinh nghiệm mới mới ạ em tìm trong group toàn bài cách đây 5 10 năm

Với lại cái biển này chắc ăn xong rồi đi chứ không có gì, tối em tính quay về mỹ tho hoặc bến tre ngủ lại mấy bác thấy như vậy ổn không ạ? em đi 2 người thôi.
biển Tân Thành xa Mỹ Tho nha

Hạng B2
25/11/05
429
654
93
đường vào 2 oto né nhau dc ko ta?
Đường vẫn hẹp, 2 xe ko tránh nhau dc, phải kiếm chỗ rộng nhường xe ngược chiều để qua.
Anh nên đi đường từ chợ Xã Lới để vào quán chứ đừng đi đường khác mà Google map hay dẫn...đường ngắn với dễ đi hơn...

• Like
Reactions: Marygold and btpaul
Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat

View attachment 2769337
Nhưng chổ này bên sông Vàm Cỏ, còn thớt hỏi biển Tân Thành?
Tháng trước đi tiệc cưới ở Mỹ Tho, có chạy ngang Gò Công và biển Tân Thành chơi cho biết. Đường ô tô đi tốt, có nhiều quán ăn hải sản cạnh khu DL biển nhưng chỉ ăn được do chế biến không thấy ngon. Biển bùn (nhưng vẫn có một số dân địa phương tắm) nên chỉ ngồi ngắm biển và điện gió ngoài xa thôi.

• Like
Reactions: btpaul