Hạng B2
22/8/08
110
64
28
53
Chào các pác trên forum otoSG!!
Anh em nào biết chổ bán CHK Solex (loại 1 họng ) không? Giá cả thế nào ? Mua ở đâu? Em định mua 1 cái chế vào xe em Peug 405 1.6L chạy cho nó ổn định. Mà hình như Solex không có dù máy lạnh phải không các pác?
Em đang xài CHK 3A, mà ống hơi của nó nhiều quá, phúc tạp. Anh em nào rành về CHK 3A của thằng Toy, xài máy lạnh thế nào? cho em xin cái sơ đồ vaccum cũng được, em nghe nói CHK 3A chạy cũng ngon, mà chĩnh hoài chưa được.
Cảm ơn các pác,

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Sao bác không nghĩ đến việc dùng Solex 2 họng cho đúng 405 luôn hả bác? Đơn giản, tin cậy và tiết kiệm nữa. Dùng Solex 1 họng chạy tuy có tiết kiệm nhưng em là xe sẽ bị mất công suất khá nhiều khi đi ga lớn đó bác.

Hạng B2
22/8/08
110
64
28
53
Solex 2 họng giá cả thế nào hả bác? cân chỉnh có dễ dàng không? Hình như 405 zin của nó cũng có Solex 2 họng, nhưng không biết sao mà thấy xài toàn 3A, chắc tại không có bù ga máy lạnh?
Hôm trước em lọ mọ ra Huỳnh Mẫn Đạt hỏi Solex 1 họng, đòi 700k bình củ!! bình mới 1chai 2. Lúc trước nó đâu mắc dữ vậy? Còn loại 2 họng em chưa hỏi thử, bác cho em cái giá tham khảo đi.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Solex 2 họng gin thì có bộ bù ga máy lạnh chứ bác, mà nếu không có thì chế thêm cũng đơn giản mà bác, căn bản là tìm mua được bô CHK còn nguyên bản và tốt là OK rồi.
Giá cả thì thực sự là em không nắm lắm, nhưng em nghĩ chắc không đắt lắm đâu, tầm same same CHK Nhật là hợp lý, vì nếu quá đắt thì ng ta cũng tìm cách chế bộ CHK của Nhật vào rồi.

Hạng B2
20/1/08
178
33
28
Xe em P405 sổ ghi là 1.8 đang sài chk solex 1 họng, lúc cưới em nó chủ trước đã thay em cứ để vậy mà sài nên không biết giá, cái bù ga máy lạnh thì chế zin không có, xe em mới làm máy: thay bộ segment , đai cam , phốt mới, làm lại bạc lót bien, cốt máy, thay bạc đạn đầu trục hộp số, tán bố thắng ... xe chạy hết rodai ra đường trường em quất lên được 110km/h, thiệt hại khoảng 8 đến 9 lit có máy lạnh. Thật sự lúc đầu thấy cái chk nhỏ xíu rất ngứa mắt nhưng chạy thấy lên cũng ngọt, chỉnh đúng raenti rất đều. Không biết solex 2 họng chạy lên được bao nhiêu, có kinh tế không bác nào còn sài đồ zin cho ý kiến giúp.