Thảo Luật Chung Blue sapphire cotec

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
16/8/09
103
69
28
Báo cáo các bác, trước em có mua cái blue sapphire BÌnh Phú Quận 6. Tiến độ theo hợp đồng là tháng 8 năm nay giao nhà. Tuy nhiên, đến nay nó mới chỉ xây dựng đến tầng 6 thôi, xây dựng gì mà chậm không thể chấp nhận được. Có bác nào trên diễn đàn nói là cotec rất uy tín mà em thấy tình hình này chắc không biết tháng 8 năm sau co giao nổi không nữa chứ đừng hy vọng năm nay. Thế mà nó vẫn bắt mình đóng tiền theo đúng tiến độ trên hợp đồng
Tháng 3 vừa rồi còn khai trương cái dự án sapphire tower dưới Vũng Tàu nữa, thấy cũng thích lắm mà nghe chừng xây thế này nên em nản
Không biết bác nào giống như em đang chờ ông này xây nhà xong để kiếm chỗ nương thân không, nếu không đóng theo tiến độ thì nó sẽ phạt ( có người bị rùi ). Và giá bây giờ bán được khoảng bao nhiu, vì trên thị trường em thấy ít giao dịch quá nên không biết. Mong các bác giúp đõ

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
522
6.721
113
53
SG
tiền bác đóng chủ đầu tư đem trả lãi NH hết rồi:mad:
Bác cố đợi chủ đầu tư bán thêm rồi xây tiếp nhá. Bán không được thì chắc khỏi xây luôn :-(

Hạng C
20/7/08
552
203
43
tại bác không xem kỹ HD thôi. HD bây giờ thường đóng tiền theo tiên độ XD. Không xây thì khỏi đóng. Giao nhà trễ bắt nó trả tiền lãi NH cho nó chết luôn.

Status
Không mở trả lời sau này.