Thảo Luận Chung Bơm xe mất nắp vòi

Tập Lái
12/12/06
32
0
6
Mấy lần gần đây tôi đi bơm xe , thường bị lấy mất nắp vòi , không hiểu tụi bơm xe lấy làm gì hở các bác ?

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Re:Bơm xe mất nắp vòi

Họ quên gắn vào bác ơi, không ai lấy cái đó làm gì đâu. Ờ mà xe xịn thì cái nắp vòi có chức năng nào khác không? Chứ xe em thì nó như xe máy thôi, họ quên hoài, em toàn phải nhắc. Mất cái nắp này thì chỉ sợ cát lọt vào làm kênh van ==> xì ẩu thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Có loại nắp tốt: Thân bằng đồng có roan cao su trong, phía trên có thể dùng tháo kim, và có nắp chụp trên.

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Nắp van xịn bằng đồng (như bác Phantan nói), bọn chôm vặt cũng thích lấy.Mua mới giờ chắc chừng 4-5k/cái loại tốt. Có lần mình mua hẳn 20 cái...để dành!
Những trường hợp van không đóng kín sau khi bơm,phải có cái nắp đồng này mới xử lý được.

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40

vovinam nói:
Họ quên gắn vào bác ơi, không ai lấy cái đó làm gì đâu. Ờ mà xe xịn thì cái nắp vòi có chức năng nào khác không? Chứ xe em thì nó như xe máy thôi, họ quên hoài, em toàn phải nhắc. Mất cái nắp này thì chỉ sợ cát lọt vào làm kênh van ==> xì ẩu thôi.

em đồng ý với bác này, ai đi lấy cái nắp đó làm chi, xe e cũng chỉ còn 2 cái nắp.

Hạng B1
27/11/05
96
19
8
HCMC

Tui cũng sài loại chụp bằng i nốc ở trong có roan cao su nhưng đi gửi xe chuyên bị mất, sau phải mua cả chục cái để dành và dùng kìm siết chặt luôn thì mới hết, mấy cái nắp vòi này gắn vô xe hon da cũng đẹp lắm

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
861
5.043
93
TPHCM

Xe em chẳng còn cái nắp nào cả

Hạng B2
24/4/08
147
52
28
Saigon

Mr.Thiet nói:
Nắp van xịn bằng đồng (như bác Phantan nói), bọn chôm vặt cũng thích lấy.Mua mới giờ chắc chừng 4-5k/cái loại tốt. Có lần mình mua hẳn 20 cái...để dành!
Những trường hợp van không đóng kín sau khi bơm,phải có cái nắp đồng này mới xử lý được.

Bác Thiết ơi cái nắp vòi xe 4B và xe 2B là bằng nhau phải không bác, vậy em ra chổ bán phụ tùng xe 2B mua có được không bác, xe em lâu lâu phải bơm 2 bánh trước em tính thử mua nắp vòi gắn vào xem có cải thiện gì không.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/4/08
147
52
28
Saigon

Thực sự đến bây giờ em mới biết nắp van 2B và 4B là như nhau. Hôm qua em ra chổ bán phụ tùng 2B hỏi và được 1 bác tư vấn hồi và bán cho 4 cái nắp đồng có ron cao su bên trong (5k/1 cái). Cám ơn bác Thiết gợi ý nếu van hở có thể dùng cách này thử.

Hạng B2
4/7/08
301
133
43

Nắp nhựa không ai cố tình lấy đâu bác ạ, đôi khi xe em thiếu em còn xin của các bác bơm xe nữa ấy chứ