Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cách tháo ốp bệ cửa

Hạng B2
29/7/10
327
112
43
Xe em là CERATO, muốn nhờ các bác giúp em 2 việc sau ạ :
1. Ốp bệ cửa trước và sau tháo như thế nào ạ ?
2. Gương chiếu hậu em dán gương cầu lồi, giờ gương cầu bị hư em tháo ra thì bị dính lại lớp keo 3M, giờ làm cách nào để tẩy lớp keo này ạ ?
Cám ơn các bác nhiều.
Cách tháo ốp bệ cửa
Cách tháo ốp bệ cửa

Hạng D
26/6/08
1.945
1.347
113
minhphuongoto.com
1. cái ốp bậc cửa trước bác giữ cái mép trong phía sàn xe kéo mạnh lên là ra. Lựa thế chứ đừng giuwtj mạnh, gãy mấy cái ngàm giữ bên dưới.
Cái ốp bậc cửa sau bác phải coi có vít giữ ở dưới ghế ngồi không? bác nắm cái khung duwois ghế giật mạnh lên để coi.

2. cái keo đó có thể tẩy bằng xăng, dầu hỏa, axeton (nước vệ sinh móng tay, chân) hoặc dd tẩy keo nhựa đường chuyên dụng (hỏi mua tại các cửa hàng đồ chơi, phụ kiện oto)

Hạng B2
29/7/10
327
112
43
1. cái ốp bậc cửa trước bác giữ cái mép trong phía sàn xe kéo mạnh lên là ra. Lựa thế chứ đừng giuwtj mạnh, gãy mấy cái ngàm giữ bên dưới.
Cái ốp bậc cửa sau bác phải coi có vít giữ ở dưới ghế ngồi không? bác nắm cái khung duwois ghế giật mạnh lên để coi.

2. cái keo đó có thể tẩy bằng xăng, dầu hỏa, axeton (nước vệ sinh móng tay, chân) hoặc dd tẩy keo nhựa đường chuyên dụng (hỏi mua tại các cửa hàng đồ chơi, phụ kiện oto)
Dạ để em thử xem sao. Thank bác !

• Like
Reactions: 100mph
Hạng D
16/7/09
1.042
1.212
113
Sài Gòn

Bác @100mph cho em hỏi chi phí thay ron cao su chống ồn ở KIA FORTE
Bác gởi chi tiết cho em vô vùng kín nha bác :">

• Like
Reactions: 100mph