Hạng B1
6/6/18
56
15
8
nhadatbonphuong.vn
Chào các bác. Chuyện e thấy dạo này đất sốt quá, những đứa bạn chơi chung chưa bao giờ đề cập tới đất đai thì nay bắt đầu suất hiện và có vài thương vụ. Chứng khoán thì e cũng vừa có tham gia nhưng lình xình đầu năm tới giờ chung quy là lỗ sml.
Cảm thấy mất phương hướng quá. Mạng phép xin nghe chia sẻ từ các bác.

Hạng C
31/5/07
878
6.822
93
vs mình thì chỉ đất thôi anh. chứng với tiền ảo mình k rành và cũng k có máu .
Đất thì mình mua có chọn lọc, đầu tư 1-2 mảnh để lâu lâu chứ hiếm khi chơi kiểu lướt sóng.

Tập Lái
18/4/17
36
24
10
30
Mình mới mua nhà khu Phú nhuận trung tâm SG. Chắc k lên nhiều nhưng an toàn. Đỡ phải lo ôm bom thời điểm này.

Tập Lái
28/4/20
25
11
3
Saigon
Phân bổ vốn ra đầu tư cho an toàn Bác ạ.
1. BĐS thì xác định dài hạn thì thanh khoản kém, nhưng ở Việt Nam thì nhất định nên đầu tư
2. CK thì tùy từng thời kỳ, hiện tại Việt Nam đang đón nhận dòng tiền và tín nhiệm của khối ngoại rất tốt, kỳ vọng sóng tăng trưởng dài hạn vẫn tốt, nên mình thấy đây là kênh đầu tư vẫn rất hấp dẫn với tỉ suất sinh lợi cao.
3. Crypto là trend mới trên thị trường tài chính, nó như thời kỳ internet (1990), rủi ro cao nhưng đi kèm với lợi nhuận cao. Việc lựa chọn sản phẩm để vào hàng mới quan trọng.

Cả 3 món này mình đều có phân bổ tài sản để đầu tư. Bạn có thể tham khảo phân bổ (của cá nhân mình)
+ BDS: 60%
+ CK: 20%
+ Crypto: 10%
+ Cash dự phòng: 10%

Chúc bác thành công

Tập Lái
23/6/15
10
86
13
44
Giờ đi tới đâu cũng nghe toàn đầu tư đất cát cả :(
Về tỉnh lẻ nghe giá nhà gật cả mình

• Like
Reactions: thaiphongnet
Hạng F
14/9/14
5.886
32.736
113
Dự án thì nên mua có sổ nha MN. Mắc chút cũng đc , dễ thanh khoản .kẹt thì cắm ngân hàng. Ko sổ thì chia tay lời hứa gió thoảng mây bay nha MN.

• Like
Reactions: Com_ao_gao_tien