Tập Lái
27/3/10
12
0
0
Có người nói với e là chạy trên 80km/g thì nó sẽ tự sáng để xe sau cảnh giác , nhưng hôm nay e đi làm về thấy 1 bác Teana chạy khoảng 30km/g mà đén đó đã sáng rồi, nên e tỏn tè luôn .......... Nên giờ xin được thọ giáo các bác......

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
đèn đó là đèn sương mù sau ( rear fog light ) , cực sáng , bác có thể bật tắt bình thường như đèn sương mù trước chứ ko phải chạy trên 80km/h đèn sẽ tự sáng, có bác nào ngoài Hà Nội ko biết công dụng tự nhiên lấy sơn bịt nó lại cho cùng màu với cản xe vì tưởng nó là đèn phản quang , chạy ban đêm mở đèn này khá kool , khỏi sợ xe khác ủi đít.

Hạng B2
20/10/05
255
17
18
Ơ cái đèn này mở thế nào bác, bây giờ em mới để ý đấy

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
bác bật đèn pha , vặn qua chế độ đèn sương mù trước , xong bác vặn thêm 1 lần nữa sẽ thấy núm vặn sẽ đàn hồi lại thì trên táp lô sẽ hiện 1 đèn báo sương mù sau nằm dưới đèn báo sương mù trước, muốn tắt thì lại vặn thêm 1 lần nữa , đèn này sáng lắm, trong điều kiện bình thường người đi sau cả trăm mét còn thấy chói mắt .

Tập Lái
21/2/10
10
0
0
Re:Các bác cho e hỏi cái đèn hậu dưới cản sau của Teana có tác dụng thế nào ạ ?

canadabuon nói:
đèn đó là đèn sương mù sau ( rear fog light ) , cực sáng , bác có thể bật tắt bình thường như đèn sương mù trước chứ ko phải chạy trên 80km/h đèn sẽ tự sáng, có bác nào ngoài Hà Nội ko biết công dụng tự nhiên lấy sơn bịt nó lại cho cùng màu với cản xe vì tưởng nó là đèn phản quang , chạy ban đêm mở đèn này khá kool , khỏi sợ xe khác ủi đít.

Thú thật giờ em cũng mới biết :)) em cũng tưởng là chỉ dán decal phản quang chơi thôi. Mà công tắc bật nó ở đâu cơ bác?

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city

ở công tắc bật đèn xe , bác vặn hết công tắc thì đèn sáng, nhìn trên táp lô sẽ thấy có ký hiệu đèn sương mù sau .

Tập Lái
17/7/08
18
0
1

Em thêm chút, đèn báo hiệu trên taplo là màu vàng

Hạng B2
25/7/09
250
5
18
52

Đúng vậy sẽ hiện màu vàng, đây là đèn sương mù ở phía sau, tiêu chuẩn thể giới bắt buộc, riêng ở vn bị cắt option này (có lẽ khí hậu vn không có sương mù)