Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
29/11/10
184
4
18
50
Em dự định làm một chuyến Trà Vinh, các bác nào rành đường đi, điểm ăn uống, du lịch ... cho em xin tí kinh nghiệm. Em dự định tối thứ 6 đi, chiều chúa nhựt về, xe em là civic.
Xin chân thành cám ơn.

Hạng B2
8/5/06
347
162
43
1- Bác nên cho biết thêm bác đi từ đâu đến Trà Vinh.
Tôi giả thiết bác đi từ TP.HCM.
* PA1- TP.HCM. bác đi đến Vĩnh Long rồi theo QL53 về Trà Vinh. Đường tốt, không phải qua phà.
* PA2- TP.HCM. bác đi qua Bến Tre rồi theo QL60 đến Phà Cổ Chiên. Qua Phà Cổ Chiên đi tiếp QL60, rồi gặp QL53 rẻ trái về TX. Trà Vinh. Đường nầy "lãng mạn" vì QL60 địa phận Bến Tre rất đẹp, tuy nhiên QL60 từ phà CỔ Chiên đến QL53 địa phận Trà Vinh (11 km) thì đường đang mở rộng nên rất xấu.
2- Nên nên trang bị cho máy tính mình tiện ích Google Earth link: http://www.google.com/earth/index.html
hiện đã có phiên bản 6.0. Cài chương trình/tiện ích này trên PC/Laptop sẽ rất có ích cho những người thường đi như OSers.

Hạng C
4/8/11
823
45
28
Bac Phuni56 đưa ra con đường rất đẹp nếu muốn đi về Trà Vinh rồi đấy chủ thớt ơi, nhưng mà theo em nếu không quen đường thì nên đi theo QL 1A: đường rộng, đẹp về tới QL53 luôn. Còn bác muốn phiêu lưu thì đi theo hướng Bến Tre (qua cầu Rạch Miễu tốn 15k/lượt - đối với civic của bác, xe đến 9 chỗ là 27k; phà Cổ Chiên thì em không nhớ rõ nữa. Nói chung về Bến Tre cũng vui lắm, chạy chậm, cẩn thận là ok hết thôi bác ơi). Vài lời chia sẻ cùng bác.
P/S: Sao bác chủ k nói rõ là về TP Trà Vinh hay là huyện nào của Trà Vinh để có hướng đi cụ thể hơn.

Status
Không mở trả lời sau này.