Tập Lái
27/5/07
42
2
8
Em bị dính tốc độ 94/80 hiện nay đang bị giam bằng và đăng ký xe ở Bắc Ninh. Các bác cho em hỏi khi em đi nộp phạt và lấy bằng về thì bằng có bị đánh dấu gì và tính số lần vi phạm không. Bao nhiêu lần vi phạm thì bị tước bằng ạ

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
RE: Các bác cho em hỏi về xử phạt chạy quá tốc độ

Bãi bỏ hình thức bấm lỗ bằng lái lâu rồi Bác ạ, Bác tham khảo thêm ngay chỗ này nhé. đây nè

Tập Lái
27/5/07
42
2
8

vâng cảm ơn bác, thôi chờ 1 tuần nữa đi lấy bằng và đăng ký về vậy.Đen thật là đen

Hạng B2
8/2/08
473
7
16

@ Phongvcb:Theo biên bản thì xxx hẹn 10 ngày sau bác đi nộp phạt,nhưng thực tế vài ngày là hồ sơ vi phạm của bác đã có ở Phòng CSGTĐB rồi.Ngày mai(thứ 7)bác đi nộp phạt để lấy giấy tờ về.Mức xử phạt trường hợp này là 800k.

Hạng B1
8/8/07
84
0
0

Nếu biên bản của bác ghi rõ là 94/80 thì cứ đúng theo nghị định 146 mà nộp thôi. Nếu là em thì sẽ cố gắng không bị lập biên bản, hoặc có thì ghi ...87/80 thôi, còn cách làm thế nào thì ...AE OS biết cả mà. Công đoạn đi nộp phạt và lấy giấy tờ mất thời gian và công sức lắm đặc biệt khi mình bị ở tỉnh khác.

Tập Lái
27/5/07
42
2
8

bác newstory chỉ cho em cách giảm xuống với vì hôm qua vừa đưa giấy tờ ra nó đã lập biên bản luôn rồi em chưa kịp nói năng gì cơ. nó ghi sẵn ở giấy rồi. Cho em hỏi thêm là mình như vậy có bị tính vi phạm 1 lần và lưu trên hệ thống không vậy, nếu lần sau bị vi phạm nữa thì có sao ko các bác . Em bình thường đi rất cẩn thận thế mà hôm qua cao hứng vọt nhanh quá

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Biên bản lập xong và Bác cũng đã ký rồi thì khó xin xỏ gì nữa lắm, chắc Bác gặp đúng lúc xxx cần hoàn thành chỉ tiêu nên mới lập biên bản nhanh thế. Theo em biết thì chả có lưu trên hệ thống gì cả, tài xế Công ty em bị bắn hơn 4 lần trong cùng 1 địa phương rồi mà cũng xử phạt như bình thường.

Hạng B2
12/10/07
233
2
0

Trích đoạn: Phongvcb

Em bị dính tốc độ 94/80 hiện nay đang bị giam bằng và đăng ký xe ở Bắc Ninh. Các bác cho em hỏi khi em đi nộp phạt và lấy bằng về thì bằng có bị đánh dấu gì và tính số lần vi phạm không. Bao nhiêu lần vi phạm thì bị tước bằng ạ

Bác bị dính ở Bắc Ninh là đoạn nào thế, thông báo cụ thế nhé để anh em còn biết đường mà tránh.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Em bị đoạn hướng BN-HN chỗ trạm soát vé, bắn lại luôn tức thì 5viên vì bít bị dính ở 100/80[>:] BTC thường ngồi sau cột chỉ số km, trong ô tô đậu ngang, kéo kính sau xuống 1 nửa...

Tập Lái
7/9/07
37
0
0
0913000013

Hôm kia vừa làm fát 150kmph ở đoạn đó xong, may mà 1h sáng, chắc lúc đó xxx đang mải ôm vợ roài nên hông bị dính! :D