Thảo Luận Chung CÁC BÁC CHO HỎI TÝ

Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột
Trên đường từ Buôn ma thuột đi thanh hóa di theo đường HCM đến ngã 3 trà bá (Pleiku) rồi đi như thế nào nữa bác nào rành đường chỉ giùm tôi với cảm ơn các bác nhiều

Hạng B1
22/2/07
69
0
6
Phố núi Pleiku
RE: CÁC BÁC CHO HỎI TÝ

bác đi thẳng xuống qui nhơn, tới chốt đường sắt quẹo phải rồi cứ bon bon, đường ngay cái miệng chứ ở đâu, bác đi đường 1 cản thận bắn tốc độ dữ lắm, hỏi thăm xe ngược chiều nhé, chúc bác thượng lộ bình an

Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột

Bác LedaiQuang ơi Tôi muốn đi đường Hồ Chí Minh cơ . nghe nói đường này vắng xe lắm nên đi thoải mái và ko bị bắn tốc độ chứ còn đường QL 1A tôi biết rồi. Cảm ơn các bác nhiều

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Bác Hai muốn đi Thanh Hóa, bác Quang bảo xuống Ngã Ba Cầu Bà Di quẹo phải (hướng Nam)là về Ngã Ba Phú Tài:D Quẹo trái mới đi ra hướng Bắc chứ bác.

Hạng B1
30/6/05
89
137
33

Tui không nhớ chính xác ngã 3 Trà Bá nhưng muốn đi đường HCM , bác phải đi vào tp Pleiku , hỏi đường đi tiếp đến Kontum ( quốc lộ 14 ), đến Kontum hỏi đường đi tiếp đến Đắc Tô là gặp đường HCM

Hạng B1
23/11/05
89
1
0

Trên đường từ Buôn ma thuột đi thanh hóa di theo đường HCM đến ngã 3 trà bá (Pleiku) rồi đi như thế nào nữa

Từ BMT theo quốc lộ 14 tới Trà Bá. Bác cứ đi thẳng theo QL14 tới tận Quảng Trị. Trên QL 14 lần lượt sẽ tới thành phố PleiKu, Chư Pảh (thuộc tỉnh Gia Lai); Thị xã Kon Tum, Đăk Hà, Đăk Tô, Đăk Glei ( thuộc tỉnh Kon Tum); Khâm Đức, Thạnh Mỹ, Prao (thuộc tỉnh Quảng Nam); A Lưới (thuộc tỉnh Thừa Thiên - Huế), Đăk Krông (thuộc tỉnh Quảng Trị). Đến đây là hết quốc lộ 14, quẹo phải, theo quốc lộ 9 xuống Cam Lộ-QTrị.
Ngán chưa bác? Tại đây Bác đi thắng sẽ xuống Đông Hà và quốc lộ 1. Nếu chưa ngán rừng núi, tại Cam Lộ bác quẹo trái theo quốc lộ 15 ra Quảng Bình; Hương Khê, Đức Thọ (tỉnh Hà Tĩnh); Nam Đàn, Đô Lương, Tân Kỳ, Thái Hòa (tỉnh Nghệ An)-(Đoạn này hoang vu và đẹp dã man luôn) - và đến Yên Cát, Thọ Xuân, Ngọc Lạc, Lang Chánh, Quan Hóa (tỉnh Thanh Hóa).
Phùphù, mệt quá.Tới chưa bác???Chưa tới thì bác đi tiếp QL15 lên Mai Châu-tỉnh Hòa Bình lun.:D:D:D

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Làm chuyến ra Bắc theo lộ trình "đường rừng" của bác ogxd cũng thú nhỉ, đường ngon không bác?

Bác nào biết post lên đây cái bản đồ hành trình này kiểu như GPS thì hay biết mấy, cứ gọi là Caravan xuyên Việt :D

Hạng B1
23/11/05
89
1
0

QL14 từ Buôn Mê Thuột đến ChưPảh-Gia Lai: đường tốt, hơi hẹp, có dân cư thưa thớt, cảnh đẹp, có xxx.
Từ Kon Tum đến Quảng Trị: em chưa đi nên hổng biết.
QL15 từ Quảng Bình đến nghệ An: Đường tốt, rộng, rất ít dân cư, phong cảnh rất nguyên sơ và rất đẹp. Không thấy xxx.
Từ Nghệ An lên Mai Châu-Hòa Bình em cũng chưa đi, các bác OS miền Bắc chỉ dẫn thêm.
Bản đồ thì bác qua mục GPS có nguyên 1 bộ giao thông Việt Nam của bác lamchieu rất hay.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: ogxd
Từ BMT theo quốc lộ 14 tới Trà Bá. Bác cứ đi thẳng theo QL14 tới tận Quảng Trị. Trên QL 14 lần lượt sẽ tới thành phố PleiKu, Chư Pảh (thuộc tỉnh Gia Lai); Thị xã Kon Tum, Đăk Hà, Đăk Tô, Đăk Glei ( thuộc tỉnh Kon Tum); Khâm Đức, Thạnh Mỹ, Prao (thuộc tỉnh Quảng Nam); A Lưới (thuộc tỉnh Thừa Thiên - Huế), Đăk Krông (thuộc tỉnh Quảng Trị). Đến đây là hết quốc lộ 14, quẹo phải, theo quốc lộ 9 xuống Cam Lộ-QTrị.
Chời, tòan đi ngang những địa danh ác liệt hồi VN War, hổng biết có mấy tỉ cái Đồi Thịt Băm The Hamburger Hill ở đó :D
Đường 9 Nam Lào ? Mục tiêu thường nhật của B-52...

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Từ TP. HCM đến KonTum thì em đã đi rồi, hết QL 13 rồi rẽ sang QL 14. Em nghĩ hấp dẫn nhât là đoạn KonTum đi Quảng Trị, đoạn này mới thông đường Hồ Chí Minh còn hoang sơ nên chắc cảnh đẹp ác. Đúng là toàn các địa danh nổi tiếng hồi chiến tranh, có đi ngang khu đường 9 Nam Lào, đường 7 Cheo Reo, Khe Sanh,... gì đó không bác ogxd ? Em nghe nói đã lâu mà chưa bao giờ đặt chân đến, hy vọng hôm nào làm một chuyến theo hành trình này.