Hạng B2
25/6/08
129
0
16
49
Tp.Hồ Chí Minh
Các bác giúp em với,chuyện của em là như thế này:
Chiều nay em dang làm thì nhận được lệnh của vợ về chở con đi Nhi Đồng 2,cháu bị sốt cao.Khi đang chở con trên đường thì mẹ cho con uống 1hộp sữa Cô gái Hà Lan.Sau khi uống xong khỏang 5phút,bổng nghe tiếng vợ gọi"Có bịch nilông không ba?" Mẹ vừa nói xong,lúc đó em quay đầu lại xem thì thấy 1 dòng suối trắng từ trong miệng thằng cu tuôn ra đầy ghế sau. Em mặc kệ vì cháu đang sốt cao phải Nhi Đồng thẳng tiến. Sau khi khám cho cháu đã ổn,về nhà em lấy thau nước ra lau khỏang 2tiếng,vẩn không hết mùi hôi(Mùi khó chịu lắm các bác ạ,nhất là đóng cửa lại). Em không biết phải làm sao bây giờ,nhờ các bác tư vấn,giúp đở hộ em 2 vấn đề sau:
1. Xử lý mùi khó chịu này bằng cách nào hả các bác?
2.Xe gia đình (hay chở trẻ em )cần lưu ý những gì, chuẩn bị những gì để khi tình huống bất ngờ xẩy ra con xử lý kịp.
Chân thành cảm ơn các bác! Hết!

Hạng D
21/3/08
4.857
4.420
113
hcm
RE: Các bác giúp em khử mùi trên xe.

Trích đoạn: kaothuan04

Các bác giúp em với,chuyện của em là như thế này:
Chiều nay em dang làm thì nhận được lệnh của vợ về chở con đi Nhi Đồng 2,cháu bị sốt cao.Khi đang chở con trên đường thì mẹ cho con uống 1hộp sữa Cô gái Hà Lan.Sau khi uống xong khỏang 5phút,bổng nghe tiếng vợ gọi"Có bịch nilông không ba?" Mẹ vừa nói xong,lúc đó em quay đầu lại xem thì thấy 1 dòng suối trắng từ trong miệng thằng cu tuôn ra đầy ghế sau. Em mặc kệ vì cháu đang sốt cao phải Nhi Đồng thẳng tiến. Sau khi khám cho cháu đã ổn,về nhà em lấy thau nước ra lau khỏang 2tiếng,vẩn không hết mùi hôi(Mùi khó chịu lắm các bác ạ,nhất là đóng cửa lại). Em không biết phải làm sao bây giờ,nhờ các bác tư vấn,giúp đở hộ em 2 vấn đề sau:
1. Xử lý mùi khó chịu này bằng cách nào hả các bác?
2.Xe gia đình (hay chở trẻ em )cần lưu ý những gì, chuẩn bị những gì để khi tình huống bất ngờ xẩy ra con xử lý kịp.
Chân thành cảm ơn các bác! Hết!

Sữa thì phải đi với càfe, trà ..thuốc lá...bác mua bịch cafe xay, 1 bịch trà về để vào xe xem...hông hết thì làm cách khác nhé! :D

Hạng D
30/6/08
1.505
67.614
113
59

Bác chuẩn bị vài thứ sau :
1 cái sấy tóc của bà cả .
1 máy hút bụi + bàn chải cước loại nhỏ
1 chén gạo .
1 cụcthan .
1 bó lá dứa
Bác dùng máy sấy tóc sấy thật khô chổ vấy sửa , nhớ 5phút nghỉ 1 lần nhá o thì tiêu cái mát sấy , sau đó dùng bàn chải chà cho tốc bụi bẩn và bợn sửa lên dùng kèm máy hút bụi . Lót miếng vải lên chổ bị sửa vấy vào đập cục than vụn ra trộn với gạo đổ lên trên miếng vải chờ khoảng vài tiếng túm miếng vải cho vào thùng rác cho bó lá dứa vào xe là xong . Chúc bác thành công .

Cái này mình thử rùi vì lúc trước cho thằng bạn xỉn quá giang về nhà nó cho chè đầy xe mình:( nhờ cái đó mà hết đó:D

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Bác chủ thớt tìm đọc lại trong box này có nhiều bài hướng dẫn cách khử mùi hôi trên xe .

Hay nhất là tìm cái bài của bác LanBim chở em LL (hình như tựa "Ôi trời ! lại chuyện cho LL lên xe " - vừa đọc vừa thưởng thức , lại có anh em giúp vụ khử mùi trên xe nhé :D cười té ghế luôn :D:D:D

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658

-Gọi thợ ngoài giặt nội thất -thường có ở cây xăng lớn- Bạn không dọn nổi đâu. Giặt cục bộ khoảng 150k.
-Phơi nắng hay cho xe chạy chế độ sưởi ấm 2h-1 buổi.
- Mua một máy Ozon 200-300k cắm vào mồi thuốc chạy 1 đêm.
-Dùng than/ lá dứa/ cafe/ nuoc hoa tuỳ bạn thích.

Mùa mưa theo mình nghĩ mua một bộ lót chân khoảng 150-200k là chắc ăn nhất.

Hạng B2
25/6/08
129
0
16
49
Tp.Hồ Chí Minh

@All Cảm ơn các bác đã hướng dẫn.
@Dandu:Em sẽ làm theo như kinh nghiệm của bác xem thử có okie không,nếu không được nữa thì em chuyển qua nghiên cứu cách của bác Truong195 vậy. Hy vong là xe em lại thơm trở lại.
Tks.

Hạng F
14/9/04
9.907
28.692
113
Q3

Bác cẩn thận - nhiều xe bật ON mới có điện mồi thuốc
Mở qua đêm không an toàn đâu

Hạng B2
25/6/08
129
0
16
49
Tp.Hồ Chí Minh

@Corolla:tks bác đã nhắc nhở em.
Àh Các bác tư vấn giúp em vấn đề thứ 2 đi.Các bác chuẩn bị những gì vậy?Hiện tại em mai nghĩ được 2cái.
-Bịch nilong.
-Kiếm....nhật
....
hihihi(em đùa tí...xã xì trét)