Tập Lái
29/8/06
12
0
0
Hà Nội
Các bác tư vấn hộ em với:
Mercedes-Benz 190E, mầu xanh tím, 1987, 2.3L, 4 xi lanh, máy xăng, số tay, ghế da, mâm đúc. (Em sẽ post hình sau).
Em mới chỉ xem sơ sơ, thấy hình thức cũng được, vỏ không bị móp chỗ nào, nội thất cũ rồi. Khung gầm em chưa xem, nhưng thấy bảo vẫn còn tốt.
Ông anh bảo là xe này vẫn đang chạy được, nhưng máy nát rồi.
Xe này họ đòi 35 chai.

Các bác giúp em với:
- Xe này có mua được không?
- Nếu mua rồi thì phải làm lại những gì? thiệt hại khoảng bao nhiêu?
- Sau khi làm lại máy thì nó ăn xăng khoảng bao nhiêu?

Khổ Em thế chứ , ít tiền mà cứ đòi chơi xe hơi.

Cảm ơn các bác !

Hạng B2
8/2/06
296
246
43
Sông
RE: Các bác giúp em với Merc 190E

Xe này nếu khung vỏ còn tốt mua về bác thay máy Nhật (tầm ba chục nữa) thì tốt hơn đi nguyên bản.
Xe cũng không phải cổ mà gọi là xe cũ đời Tống.

Hạng B2
8/5/05
115
0
16

Xe này nếu khung vỏ còn tốt mua về bác thay máy Nhật (tầm ba chục nữa) thì tốt hơn đi nguyên bản.
Xe cũng không phải cổ mà gọi là xe cũ đời Tống.

@Long Vehicle, bác có thể hướng dẫn cho em thủ tục thay máy như thế nào không ? Em cũng đang cần thông tin cho vụ này, sao có người nói là bây giờ không cho thay máy nữa ?
Kính .

Hạng B2
1/4/05
154
2
18
Chín tầng mây

To bacs nhat trieu!
maycua em ko danh duoc tieng viẹt
Bac mua may co day du giay to, tai tro ban may cho bac ho se lam ho so cau tao xe cho bac ( cai nay phai co xac nhan cua ben dang kiem ) thong thuong cac cua hang ban may thuong co cac dich vu nay, bac chi phai tra tien thui, sau do bacdi nop thue, cam day du ho so nhu vay di dang ky la ok

Hạng B2
8/5/05
115
0
16

To bacs nhat trieu!
maycua em ko danh duoc tieng viẹt
Bac mua may co day du giay to, tai tro ban may cho bac ho se lam ho so cau tao xe cho bac ( cai nay phai co xac nhan cua ben dang kiem ) thong thuong cac cua hang ban may thuong co cac dich vu nay, bac chi phai tra tien thui, sau do bacdi nop thue, cam day du ho so nhu vay di dang ky la ok
@K7610, vậy điều kiện đầu tiên là cái máy mình mua phải có đầy đủ giấy tờ hả bác ? Bác có thể cho em vài địa chỉ của chỗ bán máy mà có dịch vụ làm giấy tờ không ?
Cám ơn bác nhiều !

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

....cái này chắc khó ? Vì nếu chỗ bán máy mần đầy đủ giấy tờ cho bên mua, tất phải có Hóa Đơn đỏ + VAT đầy đủ ? Vì tui thấy, miệt sông nước miền Tây, các anh giai cũng lắp máy sedan Nissan 4 xy-lanh vô mấy cái Tắc Ráng (1 loại thuyền cao tốc tự chế ở miệt đó), xé nước lao vun vút 45 - 60km/h trên sông nước, tạo sóng đánh ồ ạt gây lở bờ, chìm các xuồng khác, tai nạn ì xèo....
Chẳng lẽ người lao động lam lũ kiếm cơm bằng cái Tắc Ráng đó cũng phải có đầy đủ giấy tờ của bên bán máy xe hơi Nissan đó ?
...hổng phải hỏi khó bác K7610, nhưng...thực tế phũ phàng :D

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

Bây giờ mà mua máy có giấy tờ ( nhất là máy đúng ý mình ) thì chắc là khó hơn nhập xe cổ đâý Bác NHAT TRIEU ạ :D

Hạng B2
8/5/05
115
0
16

Bây giờ mà mua máy có giấy tờ ( nhất là máy đúng ý mình ) thì chắc là khó hơn nhập xe cổ đâý Bác NHAT TRIEU ạ
@ Bác saigonvw, nói túm lại là hiện tại không thể có chuyện thay máy bằng con đường " chính thức" rồi phải không bác ? Nhưng nếu mình cứ mua rồi cứ thay, lấy số máy cũ để qua thì có bị đăng kiểm phát hiện không bác ? Nhất là cái máy mới có công suất lớn hơn máy cũ ?
Mong nhận được thông tin từ các bác,
Kính !

Hạng C
17/3/04
922
26
18
Vietnam

sao bác không coi kĩ cái máy xem làm lại nguyên bản có hay hơn không nhỉ,máy MB ngon chạy bao giờ mới hỏng được

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

Trích đoạn: NHAT TRIEU

Bây giờ mà mua máy có giấy tờ ( nhất là máy đúng ý mình ) thì chắc là khó hơn nhập xe cổ đâý Bác NHAT TRIEU ạ
@ Bác saigonvw, nói túm lại là hiện tại không thể có chuyện thay máy bằng con đường " chính thức" rồi phải không bác ? Nhưng nếu mình cứ mua rồi cứ thay, lấy số máy cũ để qua thì có bị đăng kiểm phát hiện không bác ? Nhất là cái máy mới có công suất lớn hơn máy cũ ?
Mong nhận được thông tin từ các bác,
Kính !

Cơ quan CA + Đăng kiểm VN bây giờ hiện đại hơn trước rất nhiều - Tất cả hồ sơ đã được lưu trữ bằng Vi Tính và nối mạng toàn quốc - Bác nên lưu ý điều này.
E e rằng cơ quan Đăng kiểm có nhiều chuyên gia và thông tin về Kỹ thuật của bất kỳ loại xe nào cũng đã được cập nhật và lưu trữ đầy đủ rồi nên việc phát hiện ra hay không nó cũng đơn giản như Bác đọc một đoạn chuyện cười vậy ( Vui thì cho qua, không vui thì ... )
Lấy số máy cũ - tháp qua máy mới là vi phạm pháp luật đấy Bác ạ . Còn đúng nghĩa của chơi xe cổ thì phải để nguyên zin 100% Bác ạ
Thân