Hạng B1
27/10/09
93
0
18
Cho em hỏi tí , xe em mới mua hồi đầu t12/09 cũng ít đi , hôm trước tết có lần em đi công tác khoảng hơn 10 ngày về lấy xe ra đi thì đề k nổ ( k biết có xe bác nào bị giống vậy k ), em mở ra xem thấy acqui nước để là 55Ah , nay em muốn thay cái 75Ah khô vào k biết như vậy có ảnh hưởng gì k ? các bác giúp em nhé .thanks...

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
accu xe Teana là accu ướt, sài rất chán, cho dù hàng nhật hay đài loan gì trước sau cũng phải thay , em thay 1 cái ATLAS sài rất mạnh , bác nên vào hãng nissan để họ tư vấn nên thay loại nào , gia tiền bao nhiêu.

Hạng B2
25/7/09
250
5
18
52
Thế là tốn tiền rồi, xe của mình cũng acquy ướt, nhưng đi mỗi ngày nên không bị. Chỉ tiếc giàn nhún hơi kém

Hạng B2
3/3/10
183
0
16
Em cứ thắc mắc mãi về chuyện ắc quy ở Vietnam. Mình qua Mỹ thấy trong siêu thị bán ắc quy bảo hành 5 năm, 2 năm đầu có problem đổi ắc quy mới, từ năm thứ ba có problem thì trả lại phần tiền chưa sử dụng. Vấn đề ở đây là các công ty nhập xe đã cắt bớt một số thứ hay thay thế một số thứ vì lợi nhuận. Em mua chiếc X-trail full option mà khi về đọc catologue thấy thiếu nhiều thứ như rửa đèn, gập kính tự động .... Thắc mắc thì công ty trả lời xe có những thứ đó là xe ở Châu Âu còn xe nhập từ Nhật không có. Thật ra các công ty ráp xe hay nhập xe về Việt Nam đều có vấn đề, chỉ tội nghịệp cho khách hàng ở Việt Nam đi xe mắc nhất thế giới và chất lượng kém nhất thế giới

Hạng B2
25/7/09
250
5
18
52
Vấn đề này chịu thôi, trừ khi bác đi châu âu và đặt hàng mua về vn luôn. Mình cũng không biết có đại lý nào chịu nhập giúp mình hay không??? Ở Pháp các dòng BMW hay Mer sử dụng máy dầu và kiểu dáng đẹp nhưng giá mềm quá, muốn nhập về nhưng không biết cách. Các bác có cách nào nhập không? Xin chỉ giúp

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Xe bác danchoixehoi còn đỡ hơn xe em đó, xe em để khoảng 3 ngày, đề không nổ, xe bất tỉnh nhân sự, truy ra thì acqui bị phù và là bình nước, em điên quá thay bình khô khoảng 1tr3 bình mạnh, nhìn đẹp và pro lắm (có cả tay xách), giờ chạy ngon lắm./.

Hạng B1
27/10/09
93
0
18
Cám ơn các bác nhiều , em thì tính thay bình khô rồi , nhưng thấy cái hộc còn rộng và đo thử thấy vừa cái 75Ah , em tính lên luôn 75Ah vì sở thích của em là nghe nhạc dance nên hay mở to tiếng bass nhiều nên chỉ sợ hao bình nên mỗi khi để lâu k chạy lại k đề đc , như thế k biết có đc k ? vì chênh lệch giữa bình theo xe 55Ah và bình em định thay 75Ah lớn hơn 20Ah liệu có ảnh hưởng đến các thiết bị của xe k ? .
Em cũng đang băn khoăn k biết là thời gian stanby của acqui như vậy là chuẩn k hay lại bị rò rỉ điện giống xe của bác nissan4241 nhỉ , em đã từng đi rất nhiều xe có bị như này đâu có khi để cả tháng đề phát nổ ngay . chán...:oops:

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Pác danchoixehoi coi chừng giống xe em đó. Bị rò điện là đuối lắm. Có thể rò chỗ đầu DVD đó. Nếu chắc ăn pác ra Quê hương xem thừ. Xe em mới từ chỗ đó ra./.

Hạng B1
27/10/09
93
0
18
Nissan4241 nói:
Pác danchoixehoi coi chừng giống xe em đó. Bị rò điện là đuối lắm. Có thể rò chỗ đầu DVD đó. Nếu chắc ăn pác ra Quê hương xem thừ. Xe em mới từ chỗ đó ra./.

Cám ơn bác nhiều ,để em thu xếp cho thợ nó kiểm tra xem sao .

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
nissanxtrail nói:
Em cứ thắc mắc mãi về chuyện ắc quy ở Vietnam. Mình qua Mỹ thấy trong siêu thị bán ắc quy bảo hành 5 năm, 2 năm đầu có problem đổi ắc quy mới, từ năm thứ ba có problem thì trả lại phần tiền chưa sử dụng. Vấn đề ở đây là các công ty nhập xe đã cắt bớt một số thứ hay thay thế một số thứ vì lợi nhuận. Em mua chiếc X-trail full option mà khi về đọc catologue thấy thiếu nhiều thứ như rửa đèn, gập kính tự động .... Thắc mắc thì công ty trả lời xe có những thứ đó là xe ở Châu Âu còn xe nhập từ Nhật không có. Thật ra các công ty ráp xe hay nhập xe về Việt Nam đều có vấn đề, chỉ tội nghịệp cho khách hàng ở Việt Nam đi xe mắc nhất thế giới và chất lượng kém nhất thế giới

full option nhập từ nhật mà xuất đi trung đông hay châu âu mà bảo ko có rửa đèn và gập gương thì bác bị sale nó thuốc , ngay cả xe nội đia nhật cũng có những option này nếu là full option .
đối với nissan những option trên là có nếu là hàng sản xuất tại nhật và xuất đi châu âu và trung đông : ( tuỳ loại xe )
rửa đèn
gương có nút gập
ghế có sưởi hoặc làm mát
đèn sương mù đuôi xe