Thảo Luận Chung các bác tư vấn giúp em...

Hạng B2
18/7/04
410
0
16
Chả là em đang định mua xe,nói chung có 1 chiếc ưng ý mà chiếc này của 1 công ty,nên giấy tờ đứng tên công ty,cho em hỏi về thủ tục mua bán với xe đứng tên công ty thế nào,về việc xuất hóa đơn thế nào là đúng và có thể có lợi cho mình.cảm ơn các bác xem tin va giúp em vân đề này.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
RE: các bác tư vấn giúp em...

Đối với công ty, khi bán xe thì phải xuất hóa đơn giá trị gia tăng.

Còn chuyện có lợi hay không, khi nộp thuế trước bạ, cán bộ thuế không cần quan tâm số tiền ghi trong hóa đơn :D, mà có bảng giá của từng loại xe mới + thời gian sử dụng = giá trị xe còn lại :(

Hạng C
21/10/07
769
2.785
123

Trích đoạn: phucminh
Đối với công ty, khi bán xe thì phải xuất hóa đơn giá trị gia tăng.
Công ty không có chức năng buôn bán xe thì xuất hóa đơn có sao không bác? Em nghĩ trường hợp này hợp đồng là ok rồi chứ?[8|]

Hạng B2
3/8/08
148
0
0
53

xe bác là xe thanh lý của công ty ?
em có ông bạn làm ở Trung tâm dịch vụ bán đấu giá, nếu bác muốn có Hóa đơn thì dễ không có gì khó cả
bên bán làm hợp đồng ủy quyền cho Trung tâm bán đấu giá, họ tổ chức bán, xuất luôn hóa đơn
có gì thì bác pm cho em, em tư vấn tiếp

Hạng B2
18/7/04
410
0
16

cảm ơn các bác đã tư vấn giúp em,nhưng bác nào có thể giải thích cụ thể từng bước như là viết giấy bán tay và nhận cọc để công ty yên tâm xuất hóa đơn cho mình.Nói thật em chỉ biết chừng ấy,các bác giúp em vấn đề này với....rồi việc xuất hóa đơn thế nào để cùng có lợi cho bên bán và bên mua?rồi ra công chứng thế nào?sau khi công ty xuất hóa đơn mình sẽ làm gì....mong các bác giúp em.:):):)

Hạng B2
3/8/08
148
0
0
53

hình như nếu Cty ủy quyền cho Trung tâm bán đấu giá, bác muốn giá bao nhiêu thì nó ghi bấy nhiêu (khoản này bác chụi chi phí), vừa né được lệ phí trước bạ khi đi đăng ký xe:D

Hạng D
21/3/08
4.857
4.420
113
hcm

Trích đoạn: crazyman85

cảm ơn các bác đã tư vấn giúp em,nhưng bác nào có thể giải thích cụ thể từng bước như là viết giấy bán tay và nhận cọc để công ty yên tâm xuất hóa đơn cho mình.Nói thật em chỉ biết chừng ấy,các bác giúp em vấn đề này với....rồi việc xuất hóa đơn thế nào để cùng có lợi cho bên bán và bên mua?rồi ra công chứng thế nào?sau khi công ty xuất hóa đơn mình sẽ làm gì....mong các bác giúp em.:):):)

Bác đang nghiên cứu cái khoản khấu hao tài sản cho bên bán lẫn bên mua luôn hay sao mà bác quan tâm tới cả cái lợi của hai bên thế nhỉ? [8|]
Bên bán có thể xuất HD thanh lý cái xe, nhưng xuất cao hơn giá trị cho bác có lợi thì người ta lỗ!!

Last edited by a moderator: