LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa
Qua hàng loạt bài các bác đã phản ánh về tình trạng bị bắn tốc độ. Nhân đây em xin mở topic này mong các bác đã có kinh nghiệm và để ý được vị trí bắn tốc độ vui lòng cho anh em OS biết để cẩn thận hơn. Đây không phải là lách luật mà chính là giúp đỡ các anh em khi đi qua những khung đường lạ, đó cũng là lý do để anh em cẩn thận hơn trong quan sát biển báo hạn chế tốc độ (đôi khi sơ ý không chú ý dẫn đến vi phạm). Đặc biệt là những nơi đặt biển báo hạn chế tốc độ một cách đột ngột (VD: từ 80km/h-50km/h) sẽ là nguyên nhân để AE vi phạm vì nếu khác địa phương thì không thể lường trước được. Và khi bị lập biên bản thì sẽ gây mất thời gian và công sức cho những ai ở khác địa phương đi giải quyết thủ tục ( đặc biệt là AE chạy xe thuê thì lấy gì bù vào khoản đấy).

Nhân đây kính mời các bác góp ý, và em sẽ bổ xung đưa lên trang đầu! (Nếu trích được từ GPS càng tốt :D)

Em xin phép được trích từ ý kiến của các bác:

Đồng Nai đi Bà Rịa-Vũng Tàu
- Quốc lộ 51: Cách ngã 3 Vũng Tàu khoãng hơn 1km là "Bến Gỗ" , ở đây là kho Ngoại Quan chứa rất nhiều container nên các anh thường xuyên đứng ở đây (thường là buổi tối).

Đồng Nai_LongKhánh
- Vừa qua ngã ba Dầu Giây, gần tới công ty cao su ĐN

Bà Rịa_Vũng Tàu
- Quốc lộ 51 đi từ hướng TPHCM, vào địa phận của tỉnh BRVT chừng 1km (có cái bảng welcome... là biết đã vào BRVTau). Đoạn đường "nguy hiểm" khá dài, cẩn thận thì nên để qua hết TT thĩ xã Bà Rịa đã rồi phi tiếp.
- Đoạn đường thuộc Thị trấn Phú Mỹ (bắt đầu ở gần ngã 3 Mỹ Xuân-Ngãi Giao và kết thúc qua khỏi trụ sở UBND huyện Tân Thành) và khúc của Thị xã Bà Rịa (bắt đầu ngay ranh giới Bà Rịa - Tân Thành và kết thúc qua khỏi cầu Cỏ May), ở giữa đoạn đó thì chạy vô tư.

Tây Ninh

-Mọi nơi đều có thể bị bắn tốc độ, xxx Tây Ninh mặc thường phục, đội mũ bảo hiểm màu như dân thường và đứng ngay lề đường tay cầm máy sấy tóc chắp sau lưng.

Cập nhật: 03/04/2008

Kính xin Admin và Mod đừng xóa bài em!

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
RE: Các vị trí không để ý giới hạn tốc độ!

Ở Tây Ninh thì mọi nơi đều có thể bị bắn tốc độ, xxx Tây Ninh mặc thường phục, đội mũ bảo hiểm màu như dân thường và đứng ngay lề đường tay cầm máy sấy tóc chắp sau lưng, xe nào không để ý tưởng dân thường đứng chơi nên bị bắt nhiều lắm. Túm lại là khi lên Tây Ninh thì cứ đúng luật mà chạy thôi.

Hạng D
29/3/07
1.809
728
113
vnexpress.net

Các bác hú ý rất dễ bị gài bẫy khi đang phi 80 mà đột ngột có cái bảng 50, các *** hay đứng cách đó chừng vài trăm m thôi hà, o giảm ga kịp khi qua cái bảng đó thì 10/10 dính chấu nếu bị bắn, vì các bác thử nghĩ coi, đang phom phom 80 mà đột ngột xuống 50 thì làm sao mà kịp, đạp thắng gấp cho bà con trên xe bay lên trên hết ah . Cho nên phải cẩn thận

LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa

50 người xem rồi mà chưa có ý kiến nào thêm cho anh em nhờ hết :(. Ở mấy topic kia thấy nhiều bác than bị bắn tốc độ quá, vậy mà lập ra thế này để AE góp ý thì chưa thấy góp ý.

@Chit: do đó em mới nhờ các bác góp ý xem chổ nào mà thường có biển báo hạn chế tốc độ đột ngột ấy mà.

Hạng D
29/3/07
1.809
728
113
vnexpress.net

Trích đoạn: LFC

50 người xem rồi mà chưa có ý kiến nào thêm cho anh em nhờ hết :(. Ở mấy topic kia thấy nhiều bác than bị bắn tốc độ quá, vậy mà lập ra thế này để AE góp ý thì chưa thấy góp ý.

@Chit: do đó em mới nhờ các bác góp ý xem chổ nào mà thường có biển báo hạn chế tốc độ đột ngột ấy mà.

Đa số mọi nơi bác à, em đi nhiều và thấy rằng chưa có chỗ nào mà cấm bảng mà cho tài xế giả ga từ từ . Bên nước ngoài là giảm từ từ em vd, từ 110 - 90 -70 , rất đều . Còn VN mình, đang chạy ngoài xa lộ 80, đùng 1 cái thấy cái bảng 50 to tướng và sau đó là biển báo vào khu đông dân cư thậm chí có nơi còn cấm bảng có 40, 20 mà đường rất tôt nữa chứ, bó tay luôn , Cho nên cách tốt nhất là bác cứ cẩn thận, chạy nhớ quan sát và chạy theo xe trước, đừng ham bứt lên vọt cho lẹ, dễ dính lắm . Còn vị trí cụ thể thì nhiều lắm bác ạ, tình, thành nào cũng có hết . Đường miền Tây thì có khúc qua khỏi ngã ba Trung Lương, vì đường tốt nên *** cũng ráo riết lắm . Rôi vừa xuống cầu Mỹ Thuận cũng dễ dính lắm, rồi doạn Sóc Trăng, Bạc Liêu, Cà Mau cũng hay có

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Nói chung, nếu đi lần đầu trên 1 cung đường nào đó rất khó cho ACE ta thực hiện nghiêm chỉnh luật giao thông, ví dụ:

- Đang ở tốc độ 80 hoặc hơn chút xíu mà giảm xuống còn 50 thì rất khó >>>> phải quen đường thui.

- Đang chạy lane sát con lươn, gần tới ngã 3, 4 thấy biển báo phải lách ra lane thứ hai (kể từ con lươn) >>> hầu hết trên đường Trường Chinh và Xuyên Á.

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53

Trích đoạn: LFC

Bác từ từ rồi sẽ có người góp ý kiến thêm thôi mà :D
Em bổ sung 1 chổ: Quốc lộ 51 đi từ hướng TPHCM, vào địa phận của tỉnh BRVTau chừng 1km (có cái bảng welcome... là biết đã vào BRVTau). Đoạn đường "nguy hiểm" khá dài, cẩn thận thì nên để qua hết TT thĩ xã Bà Rịa đã rồi phi tiếp.

Hạng B1
20/2/08
63
0
0
41

SG - VT: Quốc Lộ 51 gần ngã 3 Thái Lan (qua siêu thị Cora khoảng 1 cây ). Em vừa dính chưởng ngày 2/4 ở đó :(

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Em mà hiểu được đoạn này nằm ở đâu trên QL 51 là chết liền:):D ;),

SG - VT: Quốc Lộ 51 gần ngã 3 Thái Lan (qua siêu thị Cora khoảng 1 cây ). Em vừa dính chưởng ngày 2/4 ở đó