Tập Lái
20/6/24
2
5
3
23
Hi mấy bác em có chiếc xe hiện tại đang có bảo hiểm bảo việt mua trên momo.

Xe nay em check thì có đi trầy xước vết này khá nhẹ và một vết 3cm có vẻ hơi sâu cơ mà em đi quên để ý chắc đi đông người cạ vào.

Mấy bác cho em hỏi giờ đi bảo hiểm mấy vụ này có cần cố tình làm bị tại nạn nhưng đâm hoặc ôm qua vào trụ điện hoặc cây hay gì không ạ ?

Hay gọi lên BH báo là bị trầy xướt khá nhiều và lên hãng sữa ạ.

Phí mỗi lần của em là 500k / vụ bất kì.

Em cảm ơn.

Cách làm bảo Hiểm lần đầu của Bảo Việt

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Tập Lái
20/6/24
2
5
3
23
Một vết 3cm là chiều dài á và nó hiện màu trắng trong đó, xe em màu đen.

• Like
Reactions: MrBONBON
Hạng D
15/11/13
3.896
4.754
113
Cứ báo lên tổng đài thành thật là di chuyển trên đường bị xe máy va quẹt rồi chạy mất. Mình xuống kiểm tra xe thấy chỉ bị trầy nên về nhà gọi bảo hiểm.

Hạng B2
30/8/16
300
451
63
41
Cứ báo xe bị trầy xước trong quá trình sử dụng thì làm nhanh gọn lẹ, mình bên liberty cứ gọi lên báo vậy là hôm sau mang xe lên giám định xong hãng báo giá gửi BH chờ duyệt giá là mang xe lên làm thôi khá đơn giản.

Hạng C
18/3/20
951
918
93
39
không cần làm tai nạn đâu, tai nạn thường chỉ để thay cản, đèn. do trầy sướt nứt bảo hiểm họ không chịu thay mà đòi sơn lại, nhất là phần nhựa đen , sơn lại rất dễ tróc sơn nên phải dùng hạ sách ép bh thay, xui xui vỡ thêm món :D là mấy ông bh tính già hoá non :D

• Like
Reactions: thichmexe
Hạng D
24/2/20
4.674
7.788
113
37
Em mua bảo việt 4 năm rồi khuyên bác chủ thế này: ko nên khai xe máy quẹt rồi chạy mất (cái này khấu trừ từ 20-30%) mà khai là quẹt cột cổng hay bờ tường do bận công việc nên ko có ảnh hiện trường. Còn xe em sơn gần nguyên con xe thì em mang ra hãng gọi bảo hiểm ra làm 500k/vụ và 10% hóa đơn.

Hạng B2
14/1/15
488
3.071
93
Em mua bảo việt 4 năm rồi khuyên bác chủ thế này: ko nên khai xe máy quẹt rồi chạy mất (cái này khấu trừ từ 20-30%) mà khai là quẹt cột cổng hay bờ tường do bận công việc nên ko có ảnh hiện trường. Còn xe em sơn gần nguyên con xe thì em mang ra hãng gọi bảo hiểm ra làm 500k/vụ và 10% hóa đơn.
Mình khai xe máy quẹt rồi chạy với Bảo Việt hoài nè, chả bao giờ bị bắt bẻ vì thực tế nó thế.