Hạng B2
1/10/06
217
13
18
Hongkong ben hong cho Lon
Các bác làm theo các bước sau nhé:

1. Ấn vào link dưới đây:

http://imageshack.us/

2. Ấn tiếp vào chữ "Browse..." để chọn ảnh từ máy tính của các bác. Chọn xong ảnh bác ấn vào chữ "Host it!" rồi chờ tí ti thôi.

3. Sau đó chọn cái ô có chữ "Direct link to image" rồi "copy" (nhớ copy nhé) cả cái dòng được khoanh đỏ.

4. Bước cuối cùng trở lại bài viết của các bác rồi nhấn vào cái ô có chữ "image" thì sẽ hiện ra
đấy. Các bác chỉ việc dùng lệnh paste là OK. Hoặc không thì gõ thủ công trực tiếp vào bài post như sau:

hướng dẫn thế có đúng ko hả bác OS , có bác vừa chát với e và hỏi e cách post hình nên e làm bài hướng dẫn ở đây luôn

• Like
Reactions: Hieu escape
Hạng C
19/12/06
629
2
0
53
RE: Cách post ảnh

Trích đoạn: black_crown1888

Nếu bác dùng photobucket.com thì nó tự động thu nhỏ hình cho bác.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
27/9/06
7
0
0

sao em làm theo các bác hướng dẫn mà ko dc vậy nhỉ?các bác xem hộ em với

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

@HieuCD5: mấy cái bài bác thử đều sai hết, cái thì bác không bỏ link vào giữa
, cái thì bác làm thiếu cái dấu. Khi định đăng ảnh, bác ấn vào cái chế độ "image" ở phía trên, sau đó copy cái link URL vào giữa

@dvkhoi: lần sau bác nhớ re-size lại ảnh trước khi post nhé, để to quá tội mấy anh em dùng dial-up & màn hình nhỏ lắm

• Like
Reactions: S12 and PMno1
Hạng B2
9/3/07
132
0
0
RE: Em tet thu nhe

Trích đoạn: otohanoi

[image][http://img242.imageshack.us/img242/7270/21261ad9.jpg/[image]
Bạn dư cái [ mà lại thiếu cái [ :D
Chắc là bạn past đường link nhầm vị trí.
Thử lại phát:

Hạng B2
9/3/07
132
0
0
RE: Em tet thu nhe

bỏ cái http://img179.imageshack.us/img179/6442/bmwqi2.jpg vô giữa
b] và [b]
chứ bác.
[8|]

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Các bác post thử hình, post được rồi thì chúng tôi xóa đi chứ để làm gì ạ, đây là bài dạy cách post hình mà

• Like
Reactions: PMno1
Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ bác T. Sienna : sợi dây bác nói, 30.000đ nó cũng bán nốt :D
Nên mua cái Card Reader 4 ngăn, mỗi ngăn nhét 1 card, 4 size lớn - nhỏ khác nhau, ví dụ : card mobi, card máy ảnh, v.v... tui làm biếng, chỉ mobi phải tháo card ra nhét vô đầu đọc này, còn máy ảnh cứ bấm "on", nối thẳng dây từ máy ảnh vô CPU lun :D
....em cá mập bác Cà Nông Giáo dục chắc loại nhỏ, >< 1,5m ? Câu loại này phải xài dây câu tiết diện cỡ ngón tay út :D
Bác nào có hình em cá ....hổng nhớ tên, sổng chuồng ở sông SG vừa rồi , nghe nói giá tới 120 chai lận, up lên doơơơi :D

Tập Lái

Trích đoạn: hipking

thật sự em cũng muốn post ảnh lắm, nhưng post ảnh rắc rối quá nên đành thôi luôn:(

Khổ thân bạn! Cách post ảnh cực kỳ dễ và đơn giản. Để upload ảnh lên một diễn đàn bất kỳ bạn phải qua một trang web trung gian cho phép bạn làm điều đó. Có rất nhiều trang web cho bạn làm việc này nhưng mình sẽ giới thiệu với bạn cách làm trên trang www.photobucket.com

Bước 1: Bạn vào trang www.photobucket.com để tạo một account trên đó. Cách tạo như sau: Sau khi vào www.photobucket.com bạn click vào "Register Now"

[/img]

Bước 2: Điền vào các mục khi đăng ký như sau:

Username: chọn tên đăng nhập của bạn
Choose password: Đánh password vào (pass bằng chữ hay số tùy thích và nhớ password để đăng nhập lần sau)
Re-type password: Đánh lại password một lần nữa
[image][
Cách post ảnh
/image]

Xong bạn click "Next step".

Bước 3: Bạn điền đầy đủ các thông tin vào các ô

First name: Tên bạn
Last name: Họ
Email: đánh địa chỉ email của bạn và sau khi đăng ký xong photobucket sẽ gửi cho bạn một email theo địa chỉ này bạn vào đó để kích hoạt account.
Education: bạn chọn tùy thích – có sẵn
Country: tên quốc gia – có sẵn
Zip/Postal code: 12345
Re-type it here: Đánh lại các ký tự ở khung See this weird code
[/img]
Sau đó click "Done!"

Bước 4: Sau khi đăng ký hoàn tất, photobucket sẽ gửi email xác nhận đăng ký tài khoản, bạn cần phải xác nhận lại để được phép sử dụng tài khoản.

Tiến hành up hình lên Photobuket. Bạn đăng nhập lại vào www.photobucket.com bằng tài khoản đã tạo, bấm vào "Browse" để chọn ảnh cần up và click vào "Upload".
[/img]

Bước 5: Sau khi upload xong bạn copy toàn bộ thẻ img rồi dán vào bài viết của bạn tại vị trí cần chèn ảnh.

[/img]

Xong rồi đó. Hy vọng bài viết này sẽ giúp ích được phần nào cho các bạn thành viên chưa biết cách post hình.
Chúc bạn thành công.
Thân!

• Like
Reactions: tranducquanueh