Hạng D
31/10/08
2.617
94
48
HCMC
nhadatmiennam.vn
<span style=""color: #ff0000;"">A) Post Video :</span>
<span style=""color: #ff0000;"">[style="color: #000000;"]Các bác cần 10 cú rê chuột là video chia sẻ sẽ hiện lên bài viết của mình..:D</span>
[/style]
1_ Trước tiên các bác cần vào trang www.youtube.com ( tạo cho mình <span style=""color: #ff0000;"">1 tài khoản_ free</span>)
2_ Chọn <span style=""color: #ff0000;"">upload video</span> ( up file từ máy tính của mình )
3_ Chờ nó up xong, chọn<span style=""color: #ff0000;""> "watch"</span>. Trong khi đang coi lại đoạn mình vừa up, rê chuột xuống phía dưới cửa sổ video có chữ <span style=""color: #ff0000;"">"Share"</span>, bấm vào chữ đó nó sẽ hiện lên đường link được tô màu xanh ngay bên dưới_ Click chuột phải vào link đó, chọn <span style=""color: #ff0000;"">copy</span>.
4_ <span style=""color: #ff0000;"">Mở thêm 1 cửa sổ windows</span>, mở trang OS và vào bài mình muốn post ( VD: Phượt trên diễn đàn nhà mình.)
5_ Kéo xuống cuối trang có phần : <span style=""color: #ff0000;"">Trả lời nhanh</span>, trong đó có logos youtube ( màu đỏ )_ rê chuột vào sẽ hiện lên chữ "Inser youtube video"
6_ <span style=""color: #ff0000;"">Bấm vào logos Youtube</span>, nó sẽ hiên lên 2 mã lệnh dưới bài viết như sau : [youtube] * [/youtube]
7_ Để con trỏ vào giữa hai mã lệnh trên ( chỗ dấu sao *), Click cho con trỏ nhấp nháy trong đó, xong click chuột phải chọn <span style=""color: #ff0000;"">paste </span>_dán link vừa copy bên youtube vào đó.( Hoặc bấm Ctrl+V)
8_<span style=""color: #ff0000;"">Bôi đen</span> toàn bộ đường link và 2 mã lệnh vừa dán trong bài viết.
9_ Nhìn thanh công cụ phía trên, gần logos Youtube, có biểu tượng<span style=""color: #ff0000;"">" sợi xích bị đứt"</span>, bấm vào đó.
10_ Bấm vào chữ <span style=""color: #ff0000;"">" Đăng tin"</span> để gửi bài.

Xong phin, dễ hơn ăn gà đi bộ..:D:D
<span style=""color: #ff0000;"">B) Post Hình :</span>
Các bác vào trang này nè : www.photobucket.com. Tạo 1 tài khoản_ Free luôn.
Có 3 bước đơn giản :
1_ Chọn <span style=""color: #0000ff;"">upload</span> ( nó cho up 30 ảnh/1 lần )
2_ Chờ nó up xong nhấn : <span style=""color: #0000ff;"">Save images to my album.</span>
3_ Rê chuột vào tấm hình cần post, nó hiện lên 4 ô nhỏ, chọn ô cuối cùng <span style=""color: #0000ff;"">( IMG code)</span>_ Bấm vào đó nó sẽ tự copy rùi chuyển qua bài viết của mình_ <span style=""color: #0000ff;"">Nhấn Ctrl+V</span>......Xong phin:D:D Dễ hơn ăn bò tơ..:D

Hy vọng hỗ trợ được các bác! Chúc các bác luôn thành công..!
Cách Post hình và Video chia sẻ vào diễn đàn !

Last edited by a moderator:
Hạng F
23/12/08
5.072
544
113
43
Em làm được rồi, thanks bác HT.
Mịa tham gia khá khá rồi mà giờ mới biết.

Hạng B2
8/5/06
347
162
43
- Thanks a lot ...
Nhờ hướng dẫn của bác, các bài của diễn đàn sẽ được thêm phần phong phú.
Cám ơn bác.