Tập Lái
26/11/04
11
0
0
Tai nạn xảy ra vào hồi 16.00h ngày 29/10/2005. Chú xe lao lên vỉa hè đâm vào rất nhiều xe và hàng quán. Cản trước bay lả tả, 2 lốp bên trái bị xịt còn ống xả thì nổ hoa cà. Có bạn nào biết thêm chi tiết không nhỉ? Không biết chú lái đi kiểu gì hay là đã làm tí cay rồi.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
20/8/04
25
0
0
RE: Tai nạn với Lancer

con này túi khí có bung không bác ơi... nhà em cũng đang đi Lancer nên muốn biết túi khí này có phát huy được lúc cần thiết không

Hạng B2
14/10/04
491
3
43
tsunami

đụng như vậy chưa đủ mạnh để bung túi khí bác ah :D:D mà cái này đụng sơ thôi mà sao mà bung air bag được

Tập Lái
26/11/04
11
0
0

Tai nạn xảy ra tại đoạn đường rẽ từ phía gò Đống Đa đi sang đường Thái Hà. Mình có lại gần xem nhưng hoàn toàn không thấy túi khí bung.

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

sao gương lại gập vào thế nhỉ, hay tại bác tài có tí cay cay rồi, lên xe cứ thế phi, chẳng cần gương ghiếc gì ráo!, trong thì có vẻ nhẹ, vì thực ra ro nó móc vào các thứ khác rồi nó bóc hết cả ba đờ sốc + chắn bùn ra thôi chứ không đâm mạnh trực diện (bằng chứng là nắp cốp trước còn nguyên) nên chắc là túi khí không bung là đúng rồi.

tom
Hạng B2
3/12/04
105
0
0
trai dat

Xe biển Hải phòng 16H xxxx, lái xe giải thích do đang đi xe bị xịt lốp, Bác tài không làm chủ được tay lái.
Xe lao sang bên bị xịt lốp vào vỉa hàng rào sắt giữa đường và vỉa hè làm bong một đoạn rào chắn sau đó làm hỏng 02 xe máy dựng trên hè,
may không ai bị thương.

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Đó là phố Trung Liệt, bé mà nhiều xe dã man, chắc là dân ở Hoàng Cầu (toàn giàu), ở phố này em cũng 1 lần đốn gục quả gương của 1 chú taxi (cielo):D

Các Pác ơi:D:D:D:D
Cảm biến của Lancer rất nhạy đấy, nhưng chỉ bố trí Bên vị trí lái xe, phía Bađờsốc thôi. Nếu va chạm vào các vị trí khác thì ... chào thua :D:D:D
Tháng 7 vừa rồi có 3 em vào Garage chỗ em, túi khí nổ rất dzòn, chỉ tội hơi đắt thôi. Giá 20 triệu VNĐ/túi khí. Nếu các Pác mua Bảo hiểm toàn bộ xe thì vô tư, No vấn đề, còn nếu các Pác tiếc tiền mua Bảo hiểm thì ... [:'(][:'(][:'(]
Còn em Grandis cảm biến kích nổ túi khí đặt dày hơn, nhưng nếu va chạm, sẽ nổ cả hai em, giá mỗi em 30 triệu ==> Quá xót...
Chúc các Pác lái xe an toàn, đừng quá trông chờ vào túi khí nhé :D:D;)

Chào Bác M323, công việc dạo này thế nào ?
Em vừa Post vị trí cảm biến rồi đấy... Nó nằm ngay dưới đèn trước bên lái, chỉ có một hai con thôi. Túi khí có thể không nổ nếu va chạm không đúng vị trí của cảm biến.
Khi nào có anh em cần xe, Bác gọi em nhé.
Thanks Friend !;)