Thảo Luận Chung Cấm đường

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
61
Trên OS này có bác nào công tác ở trển cho em chất vấn tí:
Bữa trước muốn chạy vào Phan Văn Trị từ ngã 5 Bình hòa (B.Thạnh),thấy "ngăn sông" ngay từ ngã 5 vào PV Trị ra Lê Q Định,tưởng đổi thành một chiều hoặc đào đắp chi,em phải vòng qua LQ Định đến ngã 3 LQ Định-PVT lại thấy ngăn sông nữa và "cấm chợ" luôn:Cấm lưư thông tất cả các phương tiện!
Rồi hôm nay y chang lặp lại khúc Trần Huy Liệu (PN) từ HV Bánh ra LV Sỹ:"cấm tất cả các phương tiện lưu thông-trừ xe hai bánh của dân cư trong khu vực",làm em chạy lòng vòng mà ko hiểu nổi.
Bác nào có trách nhiệm và lợi ích liên quan giải thích dùm em.
Kính...các loại kính!

Hạng B2
21/5/07
181
0
0
RE: Cấm đường

Trích đoạn: CHEVY2007

Bữa trước muốn chạy vào Phan Văn Trị từ ngã 5 Bình hòa (B.Thạnh),thấy "ngăn sông" ngay từ ngã 5 vào PV Trị ra Lê Q Định,tưởng đổi thành một chiều hoặc đào đắp chi,em phải vòng qua LQ Định đến ngã 3 LQ Định-PVT lại thấy ngăn sông nữa và "cấm chợ" luôn:Cấm lưư thông tất cả các phương tiện!
Rồi hôm nay y chang lặp lại khúc Trần Huy Liệu (PN) từ HV Bánh ra LV Sỹ:"cấm tất cả các phương tiện lưu thông-trừ xe hai bánh của dân cư trong khu vực",làm em chạy lòng vòng mà ko hiểu nổi.
Bác nào có trách nhiệm và lợi ích liên quan giải thích dùm em.
Kính...các loại kính!
Wow, lúc sáng nay từ Hồ Văn Huê về Q.1, em đi qua đoạn này tỉnh bơ mà không để ý. Vậy là em may mắn rồi. Nhưng mà sao em thấy xe cộ vẫn chạy bình thường mà bác ? Em đi qua đoạn này khoảng 10.00

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
61

Đoạn THL cấm từ 6.00 AM sáng nay 28.03,nhưng em vẫn thấy các bác xe hơi xe tải vẫn phi ầm ầm-em thì gan còn nhỏ-hổng dám!Em ko chắc là đào đường đâu!
Bớ các quan...!!!

Hạng B2
21/5/07
181
0
0

Chắc chắn là không có đào đường vì em vừa đi qua sáng nay mà. Em đi 4B. Thiệt tình em không để ý, thật may, nhất là trong mùa tăng chỉ tiêu xử phạt như hiện nay.

Hạng B2
7/4/07
199
8
18
saigon

Đúng là có lẽ do đào đường (lập bảng cấm trước).
Từ Hùynh văn Bánh xuống hoăc từ Lê văn Sỹ qụeo vào, CẤM CÁC LOẠI XE Ô TÔ VÀ XE 3 BÁNH LƯU THÔNG TRÊN ĐƯỜNG ĐẶNG VĂN NGỮ (banderolle cả tuần này rồi nhưng chỉ mới rào tole đoạn gần kênh Nhiêu Lộc).
Thật sự gay go trong thời gian tới.

Hạng B2
14/8/07
257
3
0
53
Tp. HCM

Đào luôn ngay tại ngã 4 Trần Quang Diệu - Huỳnh Văn Bánh ! Chiều nay 3:30 chạy từ Nguyễn Văn Trỗi qua Lê Văn Sỹ thấy xe xúc đang "cạp" mặt đường ngon lành [&:]. Chỉ chừa 2 bên đủ cho 2B chạy hàng một.

Tuần tới sẽ bắt đầu kẹt thê thảm tại giao lộ Huỳnh Văn Bánh - Lê Văn Sỹ - Trần Hữu Trang :mad:

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/2/06
378
1
18
HCMC
www.otosaigon.com

Bữa trước muốn chạy vào Phan Văn Trị từ ngã 5 Bình hòa (B.Thạnh),thấy "ngăn sông" ngay từ ngã 5 vào PV Trị ra Lê Q Định,tưởng đổi thành một chiều hoặc đào đắp chi,em phải vòng qua LQ Định đến ngã 3 LQ Định-PVT lại thấy ngăn sông nữa và "cấm chợ" luôn:Cấm lưư thông tất cả các phương tiện
Em không có ở 'trển" nhưng có ở gần đó,đúng là khúc Phan văn Trị gần ngả ba đâm ra LQĐ đang đào đường bác ạ

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

Trích đoạn: CHEVY2007

Đoạn THL cấm từ 6.00 AM sáng nay 28.03,nhưng em vẫn thấy các bác xe hơi xe tải vẫn phi ầm ầm-em thì gan còn nhỏ-hổng dám!Em ko chắc là đào đường đâu!
Bớ các quan...!!!
Cấm từ sáng qua rồi bác, nhưng 2 ngày nay em vẫn vào ngày 2-3 bận, chẳng qua là vì nhà em ngay đó (Trần Quang Diệu) , em sẽ chạy đến khi nào họ đào đến khúc nhà em thì đành bó tay [8|].