Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
Chào các ae. Đang ngồi buồn nên viết bài chia sẻ các ae. Chẳng là e mới mua chiếc ford ranger 2.2xls std dc đúng hnay 3 hôm và giờ hiện tại đang nằm đường. Hix. Hixx.
Trải qua cũng 5 đời xe từ đời xe tải nhỏ đến du lịch, lúc chưa có tiền nhiều thì mua libero, có xíu lên everest, innova mà toàn xe cũ, mà số đời nhọ lắm, mua toàn xe hư, toàn p nằm đường, libero thì sôi nuớc, lên đèo chuối nằm đường, everest thì mới mua xong chạy dc 20km đầu tiên cũng sôi nước. E cám cảnh xe cũ ráng liều làm phát nữa qua innova. Nhất quá tam mà. Cuối cùng ko sôi nước mà xì nhớt cái lốc. Tin cái thằng bạn cùng quê nó làm gara ở quận 12,gar Hồng Thái, chơi đẹp với nó nó đưa cho nguyên chiếc taixi sơn lại nguyên con, đụng đít đung đầu. Nghe nói giờ banh bóng dep tiệm rồi, lúc nó lừa biết xong thì thôi chắc lưỡi cho qua, hơn cũng chẳng hơn dc. Trời có mắt thôi. Lại bán con innova nay. Bẵng di 2 năm, đến giờ nghĩ nên mua xe, suy nghĩ hoài. Thằng bạn khuyen mua xe cũ cho tiết kiệm, mà e xin thôi, e hãi lắm rui, sợ nằm đường lắm. Ai dè , xe mới cũng nằm duong như ai.
Xe mới lấy về di ngay cung đường đồng nai-đắknong, ko vde gi, tiếp lun cung duong daknong-dalat, ko vde j, sáng nay vác xe vào thăm rẫy, lên cái dốc dựng đứng xong èo, máy tự tắt . Đề oái hoài ko nổ, bình dầu còn tới 200k mới hết. Ghim dầu đến mức trắng mà. Đt hỏi ford ky thuật thì dc báo là.

Cảm nhận ford ranger 1000km đầu tiên và trở ngại
Cảm nhận ford ranger 1000km đầu tiên và trở ngại

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
Sorry vì p gián đoạn vì viết trên dt nên ko post sợ mất p viết lại. Thôi để e tiếp đây.
Kỹ thuật ford nói xe a dầu đổ it nen lên dốc đứng bình dầu khi bơm nó bị hụt. Giờ a p đổ thêm dầu. Cũng may trong rẫy có dầu sẵn can 20l. Đổ vào đề cũng vay. Ko nổ là ko nổ . Đổ dầu xong nhún các kiểu cũng ko nổ. Bật chià khoá nhiều lần cũng ko dc. Trời nắng có thêm 2 đứa nhỏ mà cảm thấy buồn j đâu. Giờ đề xong hết bình lun. Đang chờ thằng em chạy con 750 vào kẹp dây sạc rui tính tiếp.thiết nghĩ ford cũng vô lí quá. Phải khuyen cáo hoặc lưu ý khách hàng khi đi đèo dốc p đổ đầy bình dầu chứ. Ai lại như vậy. Còn cảm nhận đánh giá xe e se review tiếp sau đây.
PS: kính gởi các ae.
Dự là e đang làm cái đơn khiếu nại Ford VN, e càng nghĩ lại càng không chấp nhận dc 1 hãng xe lớn như thế mà sp không đảm bảo chất lượng, các ae nghĩ sao 1 sp gần 685tr đang chạy bon bon trên đường cao tốc bị tắt máy với tốc độ 80km/h. các pác nghĩ tình huống đó xử lí sao,người Mỹ quan trọng mạng sống hơn vật chất vậy thì tại sao lại sx ra 1 cái xe không đảm bảo an toàn tối thiểu, nếu xe chạy gần mấy tháng e không ý kiến gì hết, đàng này mới chạy có 2 ngày, dc đúng hơn 1000km mà xảy ra tình trạng vậy, hên là hôm nay e đi đường đất chậm.thiệt e càng nghĩ càng tức, các pác mua FORD nên từ từ suy nghĩ lại. Em ko đánh đồng tất cả sp Ford bị lỗi nhưng cũng ko loại trừ sp Ford lỗi hàng loat hoặc số e là số đặc biệt. Hãy từ từ xem Ford giải quyết truog hop e ntn rùi các pác hãy xg tiền. Dich vu hậu mãi phải tốt va hợp li thì ngta mới dám chọn, còn nổi tiếng hay ko, koquan trọng lắm đâu. , nếu gặp trường hợp như e thì các pác phải xử lí sao, e thì e sẽ chấp nhận "Lỗi "để tại chỗ "đề "ko dc, hư cái này cái kia , chứ cái kiểu chạy ra đường mà vậy đố ai dám chạy.
Xe cứu hộ mới cẩu về, phê hết cả người, kỹ thuật Ford phán bệnh như thánh, hết dầu, đổ đầy dầu, hết bình ac1quy, xạc đầy acquy, cuối cùng từ 10h sáng đến 8h tối nằm đường, nắng đen nám cả mặt, lơ cơm lơ cháo.
việc sp hư hỏng với e không phải là điều gì nghiêm trọng, nhưng cái e quan tâm là cái lỗi, cái lỗi làm cho con người mình ko an tâm, đag chạy tốc độ cao, xe tắt máy thì thắng và tay lái làm gì ăn, e đang lo là lo vđề đó thôi.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
Hix, có 1 ông đi wildtrack qua dừng xe hỏi bị j. Xong mình hỏi xe chú gần hết dầu lên dốc đoạn này có bị như con ko. Ổng nói đâu có bị. Hix. Là sao trời. Nắng quá là nắng.

Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
Nhìn con dốc ngán thiệt, tự nhiên em đâm ra nghi ngờ mấy anh bán tải như lực sĩ chỉ được cái xác to chứ sức đề kháng yếu.
Số sàn có lẽ ok. Nhưng số tự động 2.2 có vẻ yếu nhớt lém.

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
Mình ko phục cái vụ xe đi dốc dầu it bị chốc ngược rồi lên hết đèo tắt máy. Cả 1 hãng xe lớn thế giới mà lai để vde nay xay ra. Luc truoc cũng con đèo này everest vẫn đi phà phà. Hay ford đang bị lỗi nhưng giấu và đổ thừa. Ko giải thích thoả đáng bữa sau e mời triton, nissan, cherrolet đổ ít dầu bò lên dốc này xem có bị tình trạng như e ko.
12h30 rồi. Chở cái bình về nhà sạc và đang nhờ kỹ thuật ford bình triệu. Ford bình triệu đang nhờ ford đắklac xuống. Xe đang nằm tại rừng đắknông. Hixx