Hạng B1
13/7/12
55
14
8
Đi làm ra bãi xe ngoài đường, đề xe không lên vì hết bình. Gọi các Gara đều không tới được, gọi số dịch vụ hãng cũng không xong (chắc mấy anh đi ăn tối :( ). Hơi trễ rồi nên mới làm phiền anh em chi hội S.O.S.
Call ngay bác CaHeo, được sự chỉ dẫn tận tình gọi cho bác JangNhut, ... sau đó bác CaHeo tự mang bình kích đề đến. Hai anh em hì hục mãi cũng không đề lên được. Liên tục có sự chỉ đạo của bác Hà Sonata, bác CaHeo cùng thử các cách đều không được. May có bác tài ở cùng bãi xe chạy xe lên cho câu bình nhưng sợi dây lại quá sức "đồ đá":

img_0439-jpg.165927

Thử mãi cũng không được, bác Caheo đành nhờ bác Hai mang sợi dây đến (còn rất mới). Nhưng bãi xe lại không thể đậu xe cho hai cái bình gần nhau. Thế lại hì hục nối dây điện thường vào sợi dây của bác Hai.
img_0446-jpg.165928

Thử vài lần cũng không được, nhờ bác tài nhanh trí, cắm trực tiếp vào đầu dây mát trực tiếp của bình acquy thay vì qua dây mát câu ra ngoài của xe thì đề lên được. Cái này để nghiên cứu lại với mấy bác sau tại sao như vậy.

Cuối cùng cũng đề nổ sau 2 tiếng vật vã.

Cảm ơn sự tận tình của bác CaHeo, bác Hai, bác Ha Sonata, bác JangNhut. Có mấy tấm hình thể hiện sự nhiệt tình của các bác đúng là khâm phục.

img_0441-jpg.165930

img_0445-jpg.165931

Hôm nào mời cà phê các bác xem như lời cảm ơn các bác nhé.

Chúc chi hội càng phát triển mạnh hơn,
Linuxer

Attachments

Hạng D
26/6/11
3.139
2.191
113
Đà Lạt 0918.525.070
hôm tết em cũng bị tèo bình. nhờ bình xe tải ông anh đề hoài cũng ko nổ ( vì nối dây dài quá )
đành tháo bình xe tải ra, mang gần xe em ( lấy dây ngắn câu ) đề phát nổ luôn.
vì trong tết nên chưa thay bình được, ngày hôm sau lại đề ko nổ, em mang con Cub 50 Custom của Ba em ra đầu xe em, câu bình như thường, nổ máy xe cub ga to đều 1 lúc ( kêu thằng cháu vẫn giữ tay ga xe cub ) . em vào đề xe, nó lẹc xẹc 1 tí nhưng ráng nó vẫn nổ.
nếu xe tay ga em nghĩ chắc sẽ dễ nổ hơn.

Hạng D
6/4/15
1.530
3.023
113
Nếu iêm đi nhạo mà quên mang chiền theo em hú anh em SOS thì ngài mai cóa phải đi thay răng hôn mấy anh??? hía hía hía:D:D:D

Lão Mặc áo sọc ngang màu xanh là lão gạo phải hôn anh chủ???