Tập Lái
20/8/20
1
22
3
27
Camping Hồ Dầu Tiếng cùng San

Đẹp đến nao lòng hồ nước nhân tạo lớn nhất Việt Nam

Với diện tích 27.000 ha, hồ Dầu Tiếng là hồ nhân tạo lớn nhất Việt Nam, nằm trải dài trên địa bàn 3 tỉnh Tây Ninh, Bình Dương và Bình Phước, hồ nước mang vẻ đẹp kinh ngạc cho du khách khi tới đây.

Hồ Dầu Tiếng nằm trải dài trên địa phận 3 tỉnh: Bình Dương, Bình Phước và Tây Ninh nhưng phần lớn diện tích thuộc Tây Ninh. Hồ nước rộng lớn này chỉ cách thành phố Tây Ninh 25km về hướng đông.

Gần đây giới trẻ thích xê dịch đã đổ xô về hồ Dầu Tiếng cắm trại bởi vẻ đẹp kinh ngạc ở hồ nước nhân tạo lớn nhất Việt Nam.

Nếu bạn đi từ Sài Gòn, bạn có thể đi đến hồ Dầu Tiếng bằng xe khách hoặc xe máy. Đi theo quốc lộ 22 sẽ đến được trung tâm Tây Ninh. Hồ Dầu Tiếng thuộc huyện Dầu Tiếng, tỉnh Bình Dương cách TP.HCM 85km.

Tuy nhiên nếu xuất phát từ trung tâm Tây Ninh, bạn đi theo đường Cách mạng tháng Tám, qua tòa thánh Tây Ninh, đến ngã rẽ vào núi Bà Đen. Qua thị trấn Dương Minh Châu, thì rẽ phải theo con đường ven bờ hồ là đến điểm tham quan hồ Dầu Tiếng.

Theo kinh nghiệm du lịch hồ Dầu Tiếng thì thời điểm thích hợp nhất để tới Dầu Tiếng chính là vào các tháng mùa hè. Thời tiết Tây Ninh khi này khá khô nóng nhưng bạn yên tâm nhé vì khi tới hồ Dầu Tiếng thì thời tiết sẽ mát mẻ trở lại, mùa hè ít mưa nên cực thuận lợi cho việc di chuyển cũng như tham gia các hoạt động ngoài trời của bạn.

Với một không gian rộng lớn và mát mẻ, hồ Dầu Tiếng không chỉ cho bạn được mãn nhãn với cảnh quan thiên nhiên mà còn có dịp trải nghiệm nhiều hoạt động thú vị khác.

Hồ Dầu Tiếng là nơi non nước hữu tình một sự kết hợp hoàn hảo giữa núi non bao la hùng vĩ, mảng xanh thiên nhiên và hồ nước mênh mông tạo nên một khung cảnh nên thơ trữ tình. Thời điểm đẹp nhất của hồ Dầu Tiếng là lúc bình minh và hoàng hôn. Mặc dù là hồ nhân tạo nhưng dường như mọi góc nơi đây đều mang đậm nét thiên nhiên xinh đẹp, hài hòa, thích hợp cho việc “sống ảo” của bạn.

Khu du lịch hồ Dầu Tiếng hiện nay còn khá hoang sơ với hệ thống dịch vụ thiếu thốn rất nhiều. Do vậy khi tới du lịch đây bạn phải chuẩn bị đầy đủ đồ ăn, lều bạt…để có một chuyến đi thực sự hoàn hảo.

Sau chuyến đi mong mọi người chỉ để lại dấu chân và dấu bánh xe, để giữ cho môi trường và cảnh vật được đẹp nhất, dọn rác và giữ gìn quang cảnh để còn cái cho người đến sau được chill cùng. Chúc mọi người có ngày cuối tuần tận hưởng tuyệt vời.

>>>>>>>>>>>>>>>>><<<<<<<<<<<<<<<<<<​
Qua cuộc thi “Xe & Những chuyến đi”, Otosaigon cùng Icar Vietnam, Mobile Car Care, Camera 360 DCT Việt Nam, Thiên Minh Autosafety, AutobisTín Mỹ Autofilm sẽ đồng hành cùng các bác trên những cung đường du lịch.

Chỉ cần chia sẻ những hình ảnh đẹp và kỷ niệm khi du lịch trên forum “Xe & Những Chuyến Đi” của diễn đàn Otosaigon.com, các bác sẽ có cơ hội nhận được nhiều quà tặng hấp dẫn và giá trị

Xem chi tiết cuộc thi “Xe & Những chuyến đi 2020” tại đây
>>>>>>>>>>>>>>>>><<<<<<<<<<<<<<<<<<​

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/4/07
187
56
28
otosaigon.com
Bác cho hỏi:
  • Phải qua Tây Ninh mới vào được hồ Dầu Tiếng?
  • Chỗ cắm trại an toàn không? Em định đi giá đình có con gái nhỏ
  • Từ chỗ cắm trại đến khu dân cư xa không?
  • Thấy hồ rất lớn, nên đi hướng nào là đẹp?
Cảm ơn bác

• Like
Reactions: yoiukuack
Hạng B2
30/5/15
111
205
43
Camping vầy cũng hay! Chỉ ngại nửa đêm mấy thằng lôm côm ở gần khu đó đến "xin" đểu :)

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Bác cho hỏi:
  • Phải qua Tây Ninh mới vào được hồ Dầu Tiếng?
  • Chỗ cắm trại an toàn không? Em định đi giá đình có con gái nhỏ
  • Từ chỗ cắm trại đến khu dân cư xa không?
  • Thấy hồ rất lớn, nên đi hướng nào là đẹp?
Cảm ơn bác
Em dân Dầu Tiếng đây. Từ lúc Covid thì khu tham quan đập chính đã đóng cửa vô thời hạn nhé bác. Gần đó thì có chùa Thái Sơn Núi Cậu, suối trúc - hồ than thở có thể chơi được.
Bác có thể đi QL22 - Nguyễn Thị Rành (vừa qua bến xe Củ Chi một chút) về thẳng thị trấn Dầu Tiếng gần hơn nhé. Còn mé Thủ Đức thì có thể đi QL13 - Nguyễn Chí Thanh (sau trạm thu phí suối giữa) - thị trấn Dầu Tiếng rồi lên hồ.
Nhưng gần đây giới trẻ đổ vể camping rất nhiều và xả rác cũng rất nhiều luôn, không còn đẹp và yên bình như xưa.
Dầu Tiếng thì khá yên lành xưa nay, nhưng nơi camping lại rất vắng vẻ nhé bác, bác nên cân nhắc.
Chỗ camping cách thị trấn Dầu Tiếng khoảng 10km nhé bác.
Hồ thì rất đẹp và rộng, hôm nào có sóng thì giống biển mini luôn, cá cũng rất nhiều (nhưng phải biết bãi câu và cách câu)

Hạng B2
26/4/07
187
56
28
otosaigon.com
Em dân Dầu Tiếng đây. Từ lúc Covid thì khu tham quan đập chính đã đóng cửa vô thời hạn nhé bác. Gần đó thì có chùa Thái Sơn Núi Cậu, suối trúc - hồ than thở có thể chơi được.
Bác có thể đi QL22 - Nguyễn Thị Rành (vừa qua bến xe Củ Chi một chút) về thẳng thị trấn Dầu Tiếng gần hơn nhé. Còn mé Thủ Đức thì có thể đi QL13 - Nguyễn Chí Thanh (sau trạm thu phí suối giữa) - thị trấn Dầu Tiếng rồi lên hồ.
Nhưng gần đây giới trẻ đổ vể camping rất nhiều và xả rác cũng rất nhiều luôn, không còn đẹp và yên bình như xưa.
Dầu Tiếng thì khá yên lành xưa nay, nhưng nơi camping lại rất vắng vẻ nhé bác, bác nên cân nhắc.
Chỗ camping cách thị trấn Dầu Tiếng khoảng 10km nhé bác.
Hồ thì rất đẹp và rộng, hôm nào có sóng thì giống biển mini luôn, cá cũng rất nhiều (nhưng phải biết bãi câu và cách câu)

Cảm ơn bác rất nhiều, vấn đề an toàn thật khó để đi chơi kiểu này :)

• Like
Reactions: MU_CEO and boonvn
Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Ngoài ra, cảnh thực tế không được lung linh như hình nhé bác, nhưng cũng rất fresh. Đúng mùa thì bãi cỏ xanh, bên kia hồ là núi bà hùng vĩ lúc ẩn lúc hiện giữa mây kèm lúc mặt trời lặn cũng khá đẹp. Hồ có những bãi cát trắng rất đẹp như biển (thường thì sẽ có hến, chem chép, lâu lâu có trai ở dưới cát phần ngập trong nước)