Tập Lái
10/3/22
7
3
3
32
Lần đầu viết bài trên nhóm cho em đước gửi lời chào trân trọng tới các thành viên của OSG ạ..!
Chẳng là V2 của e là camry 3.5Q 2007 mấy hôm nay có hiện tượng như sau :
- Cách đây 2 ngày chuyển số không được mượt, vòng tua lên cao chút rồi sau vài giây mới cảm thấy được xe lướt đi.

- Đến chiều nay em đỗ xe trong hầm chung cư có về số R và D để lùi xe thì bỗng thấy xe rung nhẹ bần bật vòng tua đang ổn định thì tụt xuống khoảng 5-700 vòng/p, thử tắt A/C thì lúc sau vòng tua tăng lên 1 chút xe vẫn bị rung nhẹ. Khi xuống xe thì em có thấy mùi khí thải rất lạ không giống như hằng ngày.

Xe em mới bảo dưỡng trong hãng còn 1000km nữa mới đến đợt BD tiếp theo . E mới thay nước làm mát , vệ sinh điều hoà , thay bình ắc quy được 1 tháng.

Với hiện tượng trên các bác có kinh nghiệm có thể chia sẻ và cho em xin địa chỉ gara uy tín tại Sài Gòn để khắc phục với ạ. E xin chân thành cảm ơn..!

Camry 3.5Q vòng tua thấp và bị giật khi chuyển số
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/2/18
3.365
4.937
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Từng bị như bạn rồi:
1. Kiểm tra/ thay dầu hộp số.
2. Kiểm tra/thay bơm/lọc xăng/ xúc béc hay có khả năng chết 1 bugi
3. Kiểm tra/thay cao su chân máy.

• Like
Reactions: 3.5Q_V6
Hạng B2
21/11/14
304
216
43
41
Cảm biến sensor khí thải, xăng, gió lửa già rồi chịu khó làm một cụm chạy cho phê bác ơi

• Like
Hạng F
3/10/15
9.738
11.974
113
Chết bougie là đúng đấy.
Em đã bị rồi.
Thay bougie NGK hay gì tốt thì không biết vì lần đó em thay NGK.

• Like
Hạng B1
18/3/18
76
243
33
42
Đầu tiên là bugi, thay hết cả 4 luôn đi cho ngon
Vệ sinh sạch cảm biến
1= cảm biến gió dưới cổ hút
2 = cảm biến khí thải
3 = vệ sinh hoặc thay lọc gió
4= vệ sinh cổ góp có 1 đoạn trước buồng đốt
Tháo ra , dùng xịt xịt vào để 1 lát , rồi dùng khăn vải mềm lau nhẹ , cho thật sạch, không nên động chạm gì vào cửa gió , hoặc chọt cái gì vô đó , mà chỉ dùng xịt
5 = thay lọc xăng
Là chạy phà phà thôi
Gara nào thợ chuẩn chuẩn tý đều làm được và cũng không bao nhiêu , vì đây chỉ là bảo dưỡng thôi

• Like
Hạng B2
23/11/09
469
528
93
HCM
Bác ko nói chạy được bao nhiêu vạn nhưng có thể bơm xăng có vấn đề hoặc mấy con cảm biến lưu lượng gió sắp die. Bác nên đi vệ sinh đường xăng và gió trước xem sao.

• Like
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Xe bác bị bỏ máy chắc chắn luôn, xem lại mobin, cái nào hư thì thay. Xem lại bugi cái nào đến kỳ thì thay luôn. Coi lại kim phun, cái kim phun nào nghẹt mũi cũng nên vệ sinh, nếu hỏng thì thay tiếp.
Chúc bác mau chữa khỏi cho vợ hai và tiếp tục giao thông sung sướng.

• Like
Hạng D
20/2/12
1.951
2.748
113
Lần đầu viết bài trên nhóm cho em đước gửi lời chào trân trọng tới các thành viên của OSG ạ..!
Chẳng là V2 của e là camry 3.5Q 2007 mấy hôm nay có hiện tượng như sau :
- Cách đây 2 ngày chuyển số không được mượt, vòng tua lên cao chút rồi sau vài giây mới cảm thấy được xe lướt đi.

- Đến chiều nay em đỗ xe trong hầm chung cư có về số R và D để lùi xe thì bỗng thấy xe rung nhẹ bần bật vòng tua đang ổn định thì tụt xuống khoảng 5-700 vòng/p, thử tắt A/C thì lúc sau vòng tua tăng lên 1 chút xe vẫn bị rung nhẹ. Khi xuống xe thì em có thấy mùi khí thải rất lạ không giống như hằng ngày.

Xe em mới bảo dưỡng trong hãng còn 1000km nữa mới đến đợt BD tiếp theo . E mới thay nước làm mát , vệ sinh điều hoà , thay bình ắc quy được 1 tháng.

Với hiện tượng trên các bác có kinh nghiệm có thể chia sẻ và cho em xin địa chỉ gara uy tín tại Sài Gòn để khắc phục với ạ. E xin chân thành cảm ơn..!

View attachment 2710969*Ảnh minh họa
Lỗi hộp số của xe cũ 3.5Q là lỗi cố hữu xưa giờ. Ai đã từng chạy xe cũ 3.5 Q là biết mà bác!

• Like