Tập Lái
26/12/07
45
0
6
Cần giảm giá xăng mạnh hơn nữa!

Cái này em đọc trên báo thanh niên, thấy xót ruột quá, dâm mình lúc nào cũng bị móc túi nhiều quá, để xây dựng nhà nước do dân, vì dân mà. ( xăng, dầu , điện nước.. ) , các bác đọc theo đường link này nhé. Các bác cho ý kiến nhé...
http://www.thanhnien.com.vn/News/Pages/200841/20081008002409.aspx

Hạng D
21/3/08
4.857
4.420
113
hcm
RE: Cần giảm giá xăng mạnh hơn nữa!

Thực tế việc giảm giá là dấu hiệu mừng cho người tiêu dùng, nhưng lý giải tại sao giảm con số 500 đồng thì mấy bác nhà mình tỏ ra quản lý kém nên không thể làm người dân hài lòng. Viện lý do cần giải quyết cho xong lượng hàng nhập giá cao để tránh thua lỗ >>> như vậy người dân cũng vui lòng chia sẻ gánh vác này, nhưng phải có con số cụ thể là người dân phải gánh vác bao lâu? Chẳng lẽ mấy bác mình không kiểm soát được lượng hàng nhập là bao nhiêu? Doanh số bán trong một tháng là bao nhiêu >>> khi nào sẽ hết cái lượng hàng giá cao cần dân giúp đỡ chia sẻ >>>> thời hạn cuối cũng sẽ giảm tiếp!! Chán!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/1/08
180
2
18
46
RE: Cần giảm giá xăng mạnh hơn nữa!

Em thì em thấy các bác xxx tức kẻ mà ai cũng ghét đó đang bị dư luận chỉ trích quá nhiều về vụ thu phí giao thông. Đây có lẽ chỉ là 1 động thái nhằm xoa dịu chút chút cái nỗi đau đang dày xéo hàng chục triệu trái tim người dân VN. Giá dầu thô thì xuống quá thấp mà sao ko hạ giá,thôi thì giảm ít hay nhiều cũng là giảm để rồi dễ bề toan tính cho cái quyết định khốn nạn kia. Đúng là 1 mũi tên mà trúng quá trời đích!