Tập Lái
15/11/09
19
1
3
Chào các bác, em mới lấy 1 em nissan 250vx mà không biết ở Hà nội co gara nào chuyên về xe NIssan. Mong các bác nào ở Hà Nội co kinh nghiệm giới thiệu giúp em với. THx

Tập Lái
28/7/05
25
0
0
Ở HN có 1 gara chuyên xe NISSAN ở Trần Khắc Chân (hay Trần Khát Chân gì đó) của ASC Group, tớ ko nhớ số, đồng chí đi từ hướng Đại Cồ Việt thì ở bên trái đường, lối rẽ vào cạnh tòa nhà cao tầng. Mua Nissan của Kilin hay CT đều nhờ bảo hành ở đấy thì phải. Tớ vừa đặt 1 chú Teana Japan ở đó :).

Last edited by a moderator:
Tập Lái
15/11/09
19
1
3
Cám ơn bác driving me, mình sẽ đi tìm. Mà các bác có biết ở HN chỗ nào đổi được cai DVD toàn chữ " Hồ Cẩm Đào" sang "Gordon Brown" ko nhỉ? chỉ giùm em phát chứ toàn sử dụng kiểu mò mệt quá :D

Tập Lái
28/7/05
25
0
0
Tớ đặt Teana Japan XL200 (2.0) chứ không phải 2.5. Hàng Nhật thì màn tiếng Anh, nội thất màu be (vàng), ko có DVD và GPS cũng như camera lùi (cái này cũng ko vấn đề lắm), tay lái ko tích hợp điều khiển như Taiwan (thất vọng cái này nhất). Đồng chí muốn thay cái màn tiếng Trung của xe Taiwan, theo tớ nghĩ vào thời điểm này (chưa có ai chọc ngoáy cài lại phần mềm) thì chỉ có cách mua cái màn khác (order trên mạng hoặc nhờ, độ phân giải 800x480 thì phải). Còn nếu ko thì đành đợi đến khi Teana trở nên thông dụng hơn, chắc sẽ có chuyên gia nào đó làm được thôi.

Tập Lái
15/11/09
19
1
3
Thx bác Driving me lần nữa. Em đã thấy 1 bác đi Teana 2.0 DL làm được rồi bác ạ. Để em tìm được sẽ post lên để mọi người tham khảo.

Hạng B1
27/10/09
93
0
18
Thế mà lúc trước em tưởng k có 2.0 japan , nếu đúng như bác driving nói thì ngon rồi , có mỗi cái vô lăng k điều khiển là chán thôi .

Tập Lái
28/7/05
25
0
0
danchoixehoi nói:
Thế mà lúc trước em tưởng k có 2.0 japan , nếu đúng như bác driving nói thì ngon rồi , có mỗi cái vô lăng k điều khiển là chán thôi .

Đợi sang năm sau, xem các chuyên gia Teana có thay được vô lăng ko, tớ lắp cái vô-lăng Taiwan vào cho máu (ko biết có được ko).

Hạng B2
20/10/05
255
17
18
Bác xem đổi được thì hướng dẫn anh em nhá ;) Chờ tin bác đấy

emhanoi nói:
Thx bác Driving me lần nữa. Em đã thấy 1 bác đi Teana 2.0 DL làm được rồi bác ạ. Để em tìm được sẽ post lên để mọi người tham khảo.

Có 3 Trung tâm bảo hành và sửa chữa xe Nissan tại miiền Bắc:
1. Nissan ASC 434 Trần Khát Chân (hết xe): Dịch vụ được đánh giá tốt nhất.
2. Nissan Văn Tân ở cuối đường Kim Mã: Dịch vụ tốt.
3. Nissan Diamond km15 Quốc lộ 5 Như Quỳnh, Văn Lâm, Hưng Yên: Chất lượng rất tốt nhưng đường hơi xa :D:D:D

P/s: Mấy con Nissan Taiwan khó kiếm đồ lắm đó các Bác, đặt hàng rất lâu :D