Hạng B2
28/9/11
315
131
53
Một người bạn đang định cư ở Đông Âu, gửi cho em thông tin"Mong muốn được hợp tác với các chủ đầu tư các khu Resort đang thở Oxy", thông tin cơ bản:
- Có:
  • nguồn khách ổn định về Việt Nam từ Séc, Áo, Đức, Ba Lan (hiện vẫn đang kiếm cháo qua ngày)
  • vài chục tỉ VNĐ để góp gạo thổi cơm chung (tối đa ba chục tỉ).
- Cần hợp tác với các chủ đầu tư các khu Resort đang thở Oxy,
  • Ưu tiên là các Resort đang xây dựng nhưng bị đuối xèng.
  • Ưu tiên khu vực biển: Phan Thiết, Vũng Tàu, Nha Trang, Phú Quốc
  • Có tính khả thi cao: cái ni là vô chừng, nhưng em sẽ ngó nghiêng trước khi kêu bạn em về rùi.
Pác nào có thông tin, giúp em phát nha!
Cảm ơn các pác đã đọc và quan tâm.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
ôi em cũng đang thở ôxy đây, nhưng của em lại chưa làm cái gì cả. Chỉ có đất + pháp lý.
Như ý của bác thì kiếm cái nào thuê mão lại rồi bỏ tiền ra make up lại, tự biên tự diễn khỏi phụ thuộc. Dạng bé bé xinh xinh này đoạn Tân Thành - Phan Thiết nhiều lắm.

Hạng B2
28/9/11
315
131
53
bravia nói:
Như ý của bác thì kiếm cái nào thuê mão lại rồi bỏ tiền ra make up lại, tự biên tự diễn khỏi phụ thuộc. Dạng bé bé xinh xinh này đoạn Tân Thành - Phan Thiết nhiều lắm.
Do:
- Đang định cư bên Đông Âu pác Hôi Phó
- Trăm hay không bằng tay quen, nếu ngon lành cành đào thì đâu phải đi kiếm rổ rá cạp lại.

Còn chỉ có "đất + pháp lý" thì để em mail hỏi nó phát, í mà pác Hôi Phó có chịu cho thò chai rượu không?

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
Amateurish nói:
Còn chỉ có "đất + pháp lý" thì để em mail hỏi nó phát, í mà pác Hôi Phó có chịu cho thò chai rượu không?

bác Ama chữ nhìu quá, thú thiệt là đôi lúc em tự hỏi mình phải người vịt chăm phần chăm hông nữa đó, hức hức

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
Amateurish nói:
Do:
- Đang định cư bên Đông Âu pác Hôi Phó
- Trăm hay không bằng tay quen, nếu ngon lành cành đào thì đâu phải đi kiếm rổ rá cạp lại.

Nói chung em thì quan điểm rõ ràng, em cố gắng kiếm một cái chân để thò chai rượu ra thôi :D

Hạng B2
28/9/11
315
131
53
Dạ em nhận được một số PM đề nghị thuê (dù em không vote lắm lắm, vì em rất thiếu muối trong ba zụ thuê mướn), bạn em có hỏi thuê mướn cụ thể ở VN ra sao:
1. Thời gian thuê: có khi nào thuê được trên 10 năm không?
2. Mẫu hợp đồng cho thuê: Bên nó đưa luật sư vô làm chứng thì sao ợ!
3. ...
Em không rành ba zụ này lắm, mong được khai sáng.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
Nếu thật sự có nhu cầu và khả năng thì phải làm bài bản đặc biệt phải chú trọng, tin tưởng người thay mình đi làm việc. Các con hàng bị cò vạc nó làm nhiễu loạn nên rất dè chừng, người mua thì không có chuyên sâu nên rất khó tìm đến điểm chung.
Việc tìm kiếm người xúc, kết nối trong lúc này rất quan trọng. Vấn đề người có nhu cầu cần thể hiện như thế nào với người đi xúc tác này.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Em nghĩ bác chủ thớt ,nếu người nhờ bác là anh em ruột thịt trong nhà thì cũng nên chạy đi làm ..còn ông nào nhờ thì bác cũng cận thận không gặp mấy ông "chém gió" mệt lém . Bảo có mấy cụ nào làm việc đông âu giờ dư vạy chục tê để đầu tư về ... em nghi lắm .

Hạng B2
28/9/11
315
131
53
bravia nói:
Nếu thật sự có nhu cầu và khả năng thì phải làm bài bản đặc biệt phải chú trọng, tin tưởng người thay mình đi làm việc. Các con hàng bị cò vạc nó làm nhiễu loạn nên rất dè chừng, người mua thì không có chuyên sâu nên rất khó tìm đến điểm chung.
Việc tìm kiếm người xúc, kết nối trong lúc này rất quan trọng. Vấn đề người có nhu cầu cần thể hiện như thế nào với người đi xúc tác này.
Em hỏi chủ yếu để cung cấp thông tin cho bạn - nếu nó muốn thuê mướn tự mình "ên", chứ em cũng hổng dám "tập sự" vụ này - sợ đưa bạn vô chỗ tèo thì nguy thay.
Em vẫn tập trung zụ góp gạo thổi cơm chung, vì có biết tí tẹo về công trình.
Hiện nó đang ở miền Trung (đang ngâm mở tua Quảng Bọ) dăm ngày, bác nào có thông tin nóng em
nhiều nhiều ợ!
manhodessa nói:
Em nghĩ bác chủ thớt ,nếu người nhờ bác là anh em ruột thịt trong nhà thì cũng nên chạy đi làm ..còn ông nào nhờ thì bác cũng cận thận không gặp mấy ông "chém gió" mệt lém . Bảo có mấy cụ nào làm việc đông âu giờ dư vạy chục tê để đầu tư về ... em nghi lắm .
Dạ cái ni không chém gió, nó có đầu tư ở miền trung cái nhà mái gồi ợ. Tất nhiên em viết trên này thì chỉ man mác thôi, chứ viết chi tiết dễ bị làm tư liệu cho lá cải lắm.

Last edited by a moderator:
Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
Thôi khi nào hắn vô đây làm vài lon giao hữu, hiểu nhau dễ làm mà bác